บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเกี่ยวกับ pc router + ipcop,pfsense และ m0n0wall อันไหนเจ๋งสุด  (อ่าน 4928 ครั้ง)

ออฟไลน์ Killer-G

• มหาลัยรัฐบาล

นี่คือ router ของ ZyXEL รุ่น 660R-T1 รุ่นแถมจาก TT&T
หลังจากที่เข้าไปเช็ตเป็น Bridge mode ก็จะขึ้นหน้าตาอย่างนี้นะครับ
เมื่อเซ็ตเสร็จแล้ว ไม่ทราบว่าเราจะเซ็ตใน Windows(xp pro)ยังไงต่อ
เพื่อให้เราต่อเน็ตผ่านเครื่องของเราครับ สร้าง dial-up แบบ PPPoE แล้วก็ไม่สามารถต่อได้
ใครต่อเน็ต ADSL โดยใช้วิธีนี้อยู่กรุณาช่วยชี้แนะด้วยนะครับ....ขอบพระคุณครับ

อีก 1 หัวข้อ ipcop,pfsense และ m0n0wall อันไหนเจ๋งสุด

โดยพิจารณาจาก
1. IPCOP
2.pfsense
IPCOP&pfsense
และ3. m0n0wall
m0n0wall
Traffic shaping บน m0n0wall

ช่วยพิจารณาด้วยนะครับว่าอันไหนเหมาะสมสำหรับร้านเน็ต

แต่ขอทราบวิธีต่อเน็ต adsl ผ่าน windows ก่อนละกันนะครับ  :)

...ขอบคุณครับ  ::)
Signature cleanned by Admin

ขอบคุณครับ จะเอาไปลองดูนะ ถ้าไม่ได้จะมารบกวนใหม่

ได้แล้วครับ โอ้ แหล่มมากเลย ขอบคุณมากๆครับ ::) จุ๊ฟๆ :D ;D