เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม ip มันเปลี่ยนเองตลอดเลยครับทั้งๆที่เน็ตไม่หลุด  (อ่าน 5831 ครั้ง)

ออฟไลน์ NoNgNoK

• นักเรียนมัธยม
ทำไม ip มันเปลี่ยนเองตลอดเลยครับทั้งๆที่เน็ตไม่หลุด ไม่รู้เป็นอย่างนี้ทุกค่ายเลยป่าวครับถ้าเราไม่เอาโปรโมรชั่นที่แพงขึ้นแบบ fix ip อ่ะครับ
ทำให้ต้อง add ip bonus บ่อยมากเลยครับน่าเบื่อวันนึงเป็น 6-7 รอบ ร้านอื่นเป็นไหมครับ ขอบคุณครับ
Signature cleanned by Admin

bnb12345678

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเน็ทไม่หลุดก็น่าแปลกมากครับที่ IP เปลี่ยนเอง

ออฟไลน์ siam

• Hi !!! ... ??? %~~//--๓$$#2 มีก็จะแจก ไม่มีก็จะพยายามหามาแจก...
  • มหาลัยรัฐบาล
ทำไม ip มันเปลี่ยนเองตลอดเลยครับทั้งๆที่เน็ตไม่หลุด ไม่รู้เป็นอย่างนี้ทุกค่ายเลยป่าวครับถ้าเราไม่เอาโปรโมรชั่นที่แพงขึ้นแบบ fix ip อ่ะครับ
ทำให้ต้อง add ip bonus บ่อยมากเลยครับน่าเบื่อวันนึงเป็น 6-7 รอบ ร้านอื่นเป็นไหมครับ ขอบคุณครับ

เป็นไปได้หรือเปลาครับที่มีคนรู้รหัส ip bonus เราแล้วเอาไปใช้ซ้อนกันอ่ะครับ

ออฟไลน์ beemza

• นักเรียนประถม
ร้านผมก็เคยเป็นครับ
เปิดร้านก็แอ็ดไอพีทันที นานไปประมาณ 1 ชม. ก่าๆ ลูกค้าบ่นว่าไม่ได้ไอพี
พอมาเช็คอีกที  ป้าดดดดดด ไอพีเปลี่ยน แต่แปลกที่เน็ตไม่ได้หลุด ทั้งๆ ที่
ตลอดเวลาตั้งแอ็ดไอพีไครั้งแรกก็มีคนเล่นเกมส์ตลอดเวลา ถ้าเน็ตตัดก็ต้องหลุด
จากเซิร์พเวอร์เกมส์...งง เหมือนกันครับ

wittaya

ผมก้อเป็นครับ

ออฟไลน์ TaKong

แปลกจังครับ..มันหลุดแบบแว๊บเดียวหรื.อเปล่า..เกมมันยังไม่ทันหลุดแต่มันจะรู้สึกแล๊คๆไปแปบๆอะไรประมาณนี้ถ้าแบบนี้ที่ร้านเคยเจอ. ๛emoticon226:..

ออฟไลน์ akenet SKP CM

• To be Administrator
    • akenet
ที่ไอพี เปลี่ยนน่ะ ไอพีที่ www.acafe.in.th หรอ ..ที่เราแอดไว้หรอ
หรือว่า ไอพี wan ที่เราต์เตอร์เราได้มา...

เท่าที่เป็นไปได้คงเป้น ไอพีที่ acafe มันเปลี่ยน อย่างงี้ คุณคงโดนแฮ๊กแล้วครับ เปลี่ยนพาสเลยด่วน

Tmaster

ถ้าเป็นถือว่าปกติคับ

ออฟไลน์ Parasiteve

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ของผมก็เป้เน IP WAN~ เปลี่ยนเอง ทั้ง ๆ เน็ตไม่ตัด เลย

ไม่ได้เป็นที่ @cafe ครับเพราะเมื่อตรวจสอบที่ ip มันจะไม่ตรงกับที่ add ไว้ก่อนหน้านี้เรียกได้ว่าปลี่ยนทุก 2-3 ชม.เลยครับเบื่อที่ต้องเช็คไว้ตลอดว่าเปลี่ยนเมื่อไหร่ (เมื่อก่อนก็ไม่เป็นครับนอกจากเน็ตตัด)  :o

ReloadNet

ง่าย ๆ ครับ ตอน add ให้จด ip ที่เราทำการ add ในขนะนั้นไว้
ถ้าอีก 2-3 ชม. แล้วที่ว่า ip มันเปลี่ยน โดยเนทไม่หลุด ให้ดูว่า ip ที่ add ใหม่ มันเลขเดิมหรือเปล่า
ถ้าเลขเดิม แสดงว่า มีที่อื่นใช้รหัสของเรา add เข้าตัวเองให้เปลี่ยนรหัสหนี
แต่ถ้าเป็นเลขใหม่ ให้โทรไปหาผู้ให้บริการเนทของคุณ ลองคุยถึงปัญหาดูครับ ว่าทำไม ip เปลี่ยน
เค้าสามารถดูการเปลี่ยนแปลงเนทเราย้อนหลังได้ครับ

ออฟไลน์ samanaha

• นักเรียนประถม
หลุดครับไม่หลุดจะไม่ได้ไอพีใหม่แน่ๆๆ อาจจะหลุดแปปเดียวครับ

ขอบคุณครับผมว่าเป็นที่เน็ตแน่นอนครับแต่ไม่รู้ส่าจะแก้ไขยังไง

• **
ถ้าหลุด ผมก็รู้ตัวก็เล่นเกมส์อยู่  แต่นี่ไม่ หลุดออกเกมส์  งง มากมาย ISP~ มันก็ไม่รู้เป็นเพราะอะไรเหมือนกัน  :laugh:

ออฟไลน์ softxg

• µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§àËç¹µ¹
  • มหาลัยรัฐบาล
  • µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§áË觵¹
    • ʹã¨àÅÕ駻ÅÒ µÔ´µèÍ ÃÒªÒ»Åҷͧä´é¤ÃѺ
โดน HACK ID ของ IP Bonus ป่าวอะ
ช่วงนี้เห็นคนโดนเหมือนกันนะ  8)

• **
โดน HACK ID ของ IP Bonus ป่าวอะ
ช่วงนี้เห็นคนโดนเหมือนกันนะ  8)

ผมหมายถึง IP WAN ใน ROUTER เลยนะครับที่มันเปลี่ยนไปเอง   :laugh:

090628799

ปกติ ครับเพราคุณไม่ได้ใชโปรโมชั่นเน็ตร้านเกมส์ช่ายไหม

ออฟไลน์ realmetro

เอ้อ แปลก พึงเคยเจอ แบบนี้....= =  กรณีศึกษา เลยแฮ