เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: สร้างไฟล์ ISO ง่าย+เร็ว โดย Nero  (อ่าน 14786 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lamborghini``

• อดีตมีไว้ให้เราคิดถึง แต่..ไม่ได้มีไว้ให้เราเดินย้อนกลับไป
  • สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ผมเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
สร้างไฟล์ ISO ง่าย+เร็ว โดย Nero
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2008, 12:31:52 pm »
วิธีการสร้างไฟล์ ISO ไว้แจกเกมส์ ง่ายๆและเร็ว โดยผม อ้างอิงมาจาก กระทู้ของท่าน rei ♥

แห่ง Fevergame

http://fevergame.zezua.com/index.php?topic=1951.0

ที่สอนวิธีการทำโดยใช้โปรแกรม UltraISO แต่ที่ผมจะสอนคือการใช้โปรแกรม Nero

ถ้าท่านใดรู้แล้ว ก็ขออภัย

วิธีการทำ

1. เปิดโปรแกรม Nero ( ของผมเป็นเวอร์ชั่น 7 )
2. เลือกทำ ซีดีข้อมูล หรือ ดีวีดีข้อมูล ตามแต่ว่าท่านจะทำเกมส์อะไร ถ้าเกมส์ที่มันเล็กกว่าพอที่จะยัดลงซีดีได้ก็ให้เลือก ซีดีข้อมูล ถ้าใหญ่กว่าก็ให้เลือก ดีวีดีข้อมูล
3. เลือกไฟล์ที่ต้องการทำลงไป

ในภาพผม ใช้ขนาด 689 MB
4. กดถัดไป
5.ให้เลือกเครื่องไรท์เปลี่ยนเป็น อิมเมจ เรคอร์เดอร์

6. แล้วเลือกเซฟไฟล์ เป็นนามสกุล ISO Image Files ( Iso ) ส่วนตรงชื่อไฟล์นั้น เปลี่ยนที่หลังได้

7. เสร็จแล้วๆ เห็นไหม แปปเดียวเอง ของผมใช้เวลาเพียง 28 วินาที อันนี้ ถ้าจะช้าหรือเร็ว มันขึ้นอยู่กับ ความเร็วเครื่องและ ขนาดไฟล์
Signature cleanned by Admin

apsch2

• บุคคลทั่วไป
Re: สร้างไฟล์ ISO ง่าย+เร็ว โดย Nero
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 09:29:07 am »
ขอบคุณครับ