บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะเปิดร้านใหม่อยากทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้าง  (อ่าน 3222 ครั้ง)

panumasr

• บุคคลทั่วไป
 :039:กำลังจะเปิดร้านใหม่อยากทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้าง :039:
ผมออกจากงานแล้วได้เงินทุนมาพอสมควรจะเปิดร้านใหม่ต้องทำอย่างไรบ้าง
ขออณุญาตยังไง
ขอขอบคุณล่วงหน้า :037:
mail :   [email protected]

ออฟไลน์ alcatel547

• นักเรียนประถม
อ่านข้อดีข้อเสีย ในเวปต่างๆให้ทั่วๆ อ่านจบ แล้วก็ ให้กลับไปอ่านดูอีกรอบ ถ้ายังไม่เปลี่ยนใจก็ทำตามที่มีคนโพสแนะนำได้เลยครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ modem

• ปี 1 เทอม 2
นี่แหละที่เขาเรียกว่า
คนใน อยากออก
คนนอก อยากเข้า

oakjarrett

สรรพสิ่งล้วนเกิดขึ้น ตั้งอยู่ และก็ดับไป

ออฟไลน์ powerNET

urr urr bored bored

ออฟไลน์ sarayuthao

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
รับทำร้านให้  พร้อมสอน  และแนะนำ  มีจำหน่ายทุกอย่าง  เครื่องคอมประกันศูนย์  วางระบบ  SEVER จำหน่ายโต๊ะ  โซฟา  สนใจติดต่อ  0875617688  0834494415  คุณโอ

ออฟไลน์ xewet

• มหาลัยรัฐบาล
ทุนเท่าไรครับ เปิดแถวไหน ไม่ถึง 5 แสน สมัยนี้ ลำบากแต้ๆ

ออฟไลน์ KamolSF

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • ALIENRC
ลองหาอ่าน รายละเอียด การเปิด ร้านในเว็ปนี้ ก็ได้ ครับ มีตั้งแต่ จดทะเบียน ขอใบอนุญาตฉาย หาทำเล วางระบบ ซื้อ ขอเข้าร้าน จัด ร้าน ซื้อลิขสิทธิ์  ใน Siamcafe มีหมดครับ
หาอ่านได้จาก Link นี้นะครับ
http://www.siamcafe.net/board/index.php/board,94.0.html
 :001:
ขอบคุณท่านอาจาร์ย ที่ สอนสั่ง ถ่าย และก็ทอด ด้วยน้ำมันใหม่ ๆ

ออฟไลน์ greenroom

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ร้านใหม่ขอใบอนุญาติฉายไม่ได้นะคับ ต้องเสียงดวงเอาครับในเวลานี้ :010:

ออฟไลน์ alcatel547

ร้านใหม่ขอใบอนุญาติฉายไม่ได้นะคับ ต้องเสียงดวงเอาครับในเวลานี้ :010:

ออ ลืมไป ผมก็ว่า ณ.ตอนนี้ขอใบฉายไม่ได้แน่นอน ขนาดใบรับแทน ผมยังไม่แน่ใจเลยว่าทาง วธ. เขาจะมีอำนาจออกให้ด้วยรึไม่เพราะ มันหมดกำหนดวันสุดท้ายไปตั้งแต่วันที่ 31 สค. 2551 แล้วใครขอก่อนวันสุดท้ายนั่นเขาจะให้เปิดกิจการต่อไปได้เลย ส่วนคนที่จะไปขอเพื่อเปิดร้านใหม่หลังจาก31ส.ค.51นั้นต้อง รอจนกว่า จะออกกฎกระทรวงให้แล้วเสร็จ ในประมานไม่เกินเดือน มิ.ย.52 นี้ ตอนนี้ถ้าเปิดร้านใหม่ละก็มีหวังโดนปรับขั้นต่ำ 1 แสน-5แสน และปรับรายวันอีกวันละ 1 หมื่นบาทด้วย ผิดถูกประการใดขอข้อมูลใหม่ๆด้วยละกันครับ กำลังอยากเช็คอยู่พอดี
ตามลิ้งนี้ครับ
http://upic.me/show.php?id=0b4bf31d355a09a3d12e95de8347f620

ออฟไลน์ rpm

• ปี 1 เทอม 2
 :030: :030: :030: :030: :030: :030: :030: :030: :030: :030: :030: :030: :030:
ตายล่ะผมยังไม่มี

strada3200

:003: :022: :009: :076:

ออฟไลน์ GooGajoG

• นักเรียนมัธยม
ตอนนี้ขอใบฉาย ได้แน่นอนครับ  เพราะเพิ่งไปขอมา  แต่ยังไม่ได้ตัวจริงนะ ได้แต่ใบรับมาเท่านั้น ซึ่งใบจริงคงจะออกราวๆ มิถุนายนนี้ ครับ  smoke