บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านไหนได้ข่าวเกม Furinkazan บ้างค่ะ  (อ่าน 3143 ครั้ง)

wondergirl

• บุคคลทั่วไป
ร้านไหนได้ข่าวเกม Furinkazan บ้างค่ะ
« เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 01:35:59 pm »
 :-*   พอดีที่ร้านมีเด็กๆ มาถามนะค่ะ และตัวเองก็รอเล่นเกมนี้อยู่ด้วย เลยมากระจายข่าวให้ร้านเกมทราบกันนะค่ะ 

เกม Furinkazan นะค่ะ วันนี้หาข้อมูลมาให้กันค่ะ อ่านกันสนุกๆ  เกี่ยวกับเกมด้วยนะค่ะ

ธาตุประจำเดือนเกิด
ธาตุดิน
ราศีมังกร 16 ม.ค.-12 ก.พ. / ราศีพฤษภ 14 พ.ค.-13 มิ.ย. / ราศีกันย์ 17 ก.ย. -16 ต.ค.
คนที่อยู่ธาตุดินมักมีรูปร่างสูงใหญ่ ผิวคล้ำ ลักษณะผิวมัน ผมดกดำ เสียงดังฟังชัด สุขุมเยือกเย็น มีน้ำอดน้ำทน รักความก้าวหน้า รักความประนีประนอม ไม่ชอบเผชิญหน้า เมื่อมีเวลาว่างมักชอบหากิจกรรมพักผ่อนหน่อยใจ อาหารและสมุนไพรที่เหมาะสมแก่ธาตุเจ้าเรือน ควรรับทาน    อาหารรสฝาด หวาน มัน เค็ม เช่น มังคุด ฝรั่ง เผือก เงาะ น้ำอ้อย  ผักกระโดนและถั่วต่าง ๆ 

ธาตุน้ำ
             ราศีมีน 14 มี.ค.-12 เม.ย. / ราศีกรกฎ 15 ก.ค. 16 ส.ค. / ราศีพิจิก 17 พ.ย. -15 ธ.ค.
คนที่อยู่ธาตุน้ำ มีรูปร่างสมบูรณ์ สมส่วน อวัยวะต่าง ๆ สมบูรณ์ผิวพรรณสดใส เต่งตึง ตาหวาน พูดช้า เสียงโปร่ง อารมณ์เย็น มีความละเอียดอ่อน ทำงานช้า มักเฉื่อยและเกียจคร้าน รักอิสระ เป็นคนที่มีลางสังหรณ์ เอาอารมณ์ที่แน่นอนไม่ได้แต่มีสติยั้งคิดที่ดีชอบเก็บความรู้สึกตัวเอง  อาหารและสมุนไพรที่เหมาะสมแก่ธาตุเจ้าเรือน คือ อาหารที่มีรสเปรี้ยว รสเบื่อเมา รสขม เช่น มะกรูด มะนาว ส้ม สับปะรด มะเขือเทศ ผักสะเดา มะราขี้นก ดอกขี้เหล็ก ใบยอ ผักโขม 

ธาตุลม
ราศีกุมภ์ 13 ก.พ.-13 มี.ค. / ราศีเมถุน 14 มิ.ย.-14 ก.ค. / ราศีตุลย์ 17 ต.ค.-16 พ.ย.
คนที่อยู่ธาตุลม มักมีรูปร่างสูงโปร่ง ผิวแห้งหยาบ ขี้อิจฉา รักง่าย หน่ายเร็ว นอนไม่ค่อยหลับ เป็นคนช่างพูดถ้าอยู่ในกลุ่มเพื่อน ชอบสมาคมเข้ากับคนง่าย คล่องแคล่ว ชอบทำงานท้าทาย ไม่ค่อยชอบทำงานประจำ มีความคิดสร้างสรรค์ ไหวพริบปฏิภาณเป็นเลิศ รักความยุติธรรมอาหารและสมุนไพรที่เหมาะกับธาตุเจ้าเรือน คืออาหรรสสุขุมรสเผ็ดร้อน เช่น ขิง ข่า ตะไคร้ กระชาย พริกไทย โหระพา ยี่หร่า แมงลัก สะระแหน่ ดีปลี 

ธาตุไฟ
ราศีเมษ 13 เม.ย.-13 พ.ค. / ราศีสิงห์ 17 ส.ค. – 16 ก.ย. / ราศีธนู 13 ธ.ค. – 15 ม.ค.
คนที่เกิดธาตุไฟ เป็นคนขี้ร้อน หิวบ่อย กินเก่ง ผิวหนังย่น ผมขนอ่อนนิ่ม กลิ่นปากกลิ่นตัวแรง ชอบว่างแผนจัดการ คนธาตุนี้มักมีรูปร่างสันทัดมีแนวโน้มที่จะเป็นคนอ้วนได้ นิสัยเป็นคนใจร้อนทำให้เป็นคนชอบการแข่งขันอยู่ตลอดเวลา เหมาะกับงานที่ให้ความตื่นเต้น ใช้ปัญญาและสรีระ       อาหารและสมุนไพรที่เหมาะกับธาตุเจ้าเรือน คือ รสขม รสเย็น เช่น ตำลึง ผักแว่น แตงโม บัวบก เตยหอม ขี้เหล็ก มะระ สะเดา

ลองเข้าไปดูๆกันก่อนนะค่ะ ถ้าชอบจะได้มาเล่นกันค่ะ www.wffm.in.th ค่ะ

indymild

• บุคคลทั่วไป
Re: ร้านไหนได้ข่าวเกม Furinkazan บ้างค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 06:10:51 pm »
เออ ผมก็ไม่ทราบเรื่องรายละเอียดมากนักนะครับ แต่อ่านทางหน้าเว็บแล้วเค้าให้เราส่ง sms ขอ ic ได้แล้วนิครับ
ลองดูที่ลิ้งนะครับ
http://wffm.asiasoft.co.th/PreviewContent.aspx?contID=10115 :031: