บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: วัฒนธรรมอำเภอสั่งปิดร้าน24.00 น  (อ่าน 2293 ครั้ง)

ออฟไลน์ เหล้าย้อมใจ

• นักเรียนประถม
วัฒนธรรมอำเภอสั่งปิดร้าน24.00 น
« เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 12:13:45 pm »
เนื่องจากวันที่24/03/2010 เวลา 24.30 น. วัฒนธรรม อ.
กระทุ่มแบน ได้เข้าตรวจค้นร้านผม ซึ่งได้แจ้งให้ทราบว่า มีคนร้องเรียน ร้านผม แต่ไม่ได้บอกว่าเรื่องอะไร   ร้านผมโดนเข้ามา3ครั้งแล้ว เข้าแบบเดิมคือ มีคนร้องเรียน เข้ามาก็ไม่ได้มีอะไรเพราะร้านผมไม่มีอะไรผิดกฎ อยู่แล้ว แล้วได้สั่งให้ร้านผม ปิดร้านเวลา24.00น อยากทราบว่า ผมต้องปิดตามที่วัฒนธรรมบอก หรือว่าเปิดได้ตามกฎหมายครับ หรือมีข้อแนะนำอะไรช่วยบอกทีครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ udon2517

• ปี 1 เทอม 2
Re: วัฒนธรรมอำเภอสั่งปิดร้าน24.00 น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 01:34:16 pm »
ถ้าตามหลักเจ้าพนักงานสังเราต้องทำตามครับ แต่ต้องดูด้วยว่าคำสังชอบไหมไม่ได้สั่งเพื่อกลั่นแกล้ง ร้านผมวัฒนธรรมเคยบอกว่าปิด 3 ทุ่มก็พอนะเขาแค่บอกนะผมยังปิดเลย เขาให้เหตุผลว่าร้านเราอยู่กับชุมชน 3 ทุ่มเขาเงียบกันหมด มีร้านเราเปิดไฟแมงกะไซเด็กมาแล้วก็ไป แต่ละคนท่อโตเท่าเสาร์บ้านนิ เข้าๆๆออกๆๆ กลัวคนแถวร้านเราร้องเรียนเอามันจะแก้ยาก ผมไม่รู้นะครับบรรยากาศที่ร้านคุณเป็นไง เจ้าพนักงานอาจดูแล้ว 4 ทุ่มควรปิด เราก็ปิดไปเถอะครับเขามีเหตุผล มีตัวอย่างนะครับแต่คนละอำเภอกะผมวัฒนธรรมบอกให้ปิดประมาณนี้ละเขาไม่ยอมปิด เขามาดูอีกขอให้ปิดก็ไม่ยอมปิด(เขาขอความร่วมมือนะครับที่จริงสั้งเราไม่ได้)เขาทำหนังสือถึงผู้ว่า บอกมีคนร้องเรียน เสียงดัง แหล่งมั่วสุม ร้านไม่ได้มาตรฐาน กระจกทึบ ห้องน้ำไม่สะอาด ฯ หลายอย่างเลยเรื่องยาวเลยครับ สรุปผู้ว่าสั่งปิดไป 1 เดือน แถมมีตู้แดงมาแปะที่หน้าร้าน หลังจากหนึ่งเดือนผ่านไป โดนจับเรื่องเด็กเกินเวลาตลอด ก็ไม่โดนได้ไงครับเขารู้เวลาเด็กตอนไหนมันก็มาจดตู้แดงตอนนั้น เด็กบางคนเหลือ 2 นาทีอย่างนี้เด็กไม่ออกหลอกครับถ้าคุณไม่เดินไปปิดเครื่องเลยบางเกมส์บอกสามทุ่มแล้วแต่มันออกตอนนั้นไม่ได้นะครับ 5-6 นาทีกว่าจะออกได้ แต่ตำรวจมา ตรงเปะเกินนาทีหนึ่งเราก็ผิดแล้วครับ พอขึ้นศาล ศาลข้อนข้างจะลงโทษหนักนะครับร้านเน็ต ร้านเกมส์อย่างเรา โอ้ยเหนื่อยพอเนาะ

ออฟไลน์ nisai2519

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • Sanamya
Re: วัฒนธรรมอำเภอสั่งปิดร้าน24.00 น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 03:08:07 pm »
นี้แหละครับ ประเทศไทย กฎหมายใช่ไม่เหมือนกันทั่วประเทศ ใครมีเงิน มีอำนาจ ข้าจะทำอะไรก็ไม่ผิด

ออฟไลน์ gmlnw

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 03:31:48 pm »
บางปะกง ก้ได้ข่าว ว่าจะให้ปิด 24.00

ออฟไลน์ mrkai999

• สัมมนาทำ Server ! พี่น้องร้านเน็ต ร้านเกม ร้านคอม อยากทำเป็นลงทะเีบียนด่วน...
  • รุ่นTHE
    • mrkai999
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 02:02:05 pm »
ปัญหา โลกแตก ครับ อย่าไปศัตรูกับใคร เป็นสื่งที่ควรทำ
http://ossc.in.th/forum/index.php?topic=577.0

โครงการรักความเป็นไท ใช้ซอฟต์แวร์ถูกกฎหมาย ช่วยชาติประหยัด ช่วยลูกหลาน
http://www.facebook.com/groups/netcafefreedom/