บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: xp เล่น yuri ไม่ได้ แต่ พอเล่นบน me เล่นได้ ช่วยทีครับ  (อ่าน 4956 ครั้ง)

sathit

• บุคคลทั่วไป
xp เล่น yuri ไม่ได้ แต่ พอเล่นบน me เล่นได้ ช่วยทีครับ
ตอนแรกลง Win ME ก็เล่นได้ ไม่มีปัญหาแต่พอลง win XP แล้วเล่น ดับเบิ้ลคลิ๊กแล้วเหมือนจะเข้าแต่ก็เด้งออกมาไม่มีข้อความฟ้องอะไรเลย ลองเอาไปเล่นเครื่องเพื่อนเล่นได้แต่สเป็กต่ำกว่าเล่นบน Win XP ด้วย
สเป็คเครื่อง p4 2.6c ram 256*2 kington board Gigabyte GA-8IK1100 Vga ASUS Gefoce FX 5600
ช่วยแนะนำด้วยนะครับอยากเล่นครับขี้เกียจลง OS 2 ตัวครับ ขอบคุณครับ
เพราะ เล่น Lan บนWin me แล้วมันเล่นไม่ได้ ping แล้วมันได้ time<10ms ถ้าบน winxp มันได้ 1ms แต่รัน yuri ที่ xp แล้วมันไม่เข้าครับ
ช่วยทีครับ

candouch

Re: xp เล่น yuri ไม่ได้ แต่ พอเล่นบน me เล่นได้ ช่วยทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 02:13:58 am »
1. คลิกขวาที่ icon YURI ที่คุณใช้ประจำ
2. เลื่อนไปคลิกที่ properties
3. ไปที่แถบ compatibility
4. คลิกถูกที่ run this program in compatibility mode for
5. เลือกที่ win98,me

zz2499

Re: xp เล่น yuri ไม่ได้ แต่ พอเล่นบน me เล่นได้ ช่วยทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 03:34:38 am »
ฝากไว้ตรงนี้แล้วกัน
ขอ key lan  yuri หน่อยได้มั้ย
ใครมีโพสหน่อยนะพอดีของเราหาย
เอาสัก 20 key
เอาที่เป็นไฟล์ ra2.reg กะ ไฟล์ woldata.key นะ
thk

toseal

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 02:46:05 pm »
มีวิธีแก้ขัดนะ: ตอนก่อนจะโหลดเข้าหน้าเกมส์ ให้กดปุ่มEsc รัวๆๆๆนะก็จะสามารถเล่นเกมส์ได้
ลองดูละกัน