เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีติดตั้ง CafeSuite ( CafeStation ) อัพตัวไฟล์ใหม่แล้วค่ะ  (อ่าน 577368 ครั้ง)

toomtaam

• บุคคลทั่วไป
Re: วิธีใช้ CafeSuite ( CafeStation ) สำหรับคนที่ยังไม่รู้คะ
« ตอบกลับ #640 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 01:33:12 pm »
อ่า ขอบคุณครับ ได้ แล้วครับ
ผมอ่านสับสนเองแหงๆเลย ลุย มา 3 วันเริ่มจะมึน

เออ ติดอีกอันครับ เราสามารถแก้ไขเวลาของลูกค้าได้หรือไม่ครับ

กรณีเผลอไปกดปิด แต่ลูกค้าเล่น ไปแล้ว 15 นาที เวลามันจะเริ่มใหม่เลย อ่ะครับ จะเปิดใหม่แล้วแก้ ว่าเล่นไปแล้ว 15 นาที

กรณีนี้ ทำได้ ป่าวครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ xewet

• มหาลัยรัฐบาล
Re: วิธีใช้ CafeSuite ( CafeStation ) สำหรับคนที่ยังไม่รู้คะ
« ตอบกลับ #641 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 08:01:14 pm »
ป๋มใช้ระบบ coupon ล้วนๆ ไม่มีเล่นก่อนจ่าย หรือเพิ่มเวลา.......มันจะไม่เอ๋อ หรือรวน ........หรือเราอาจเผลอเองได้ ....กันลูกค้าติดด้วย
..........ส่วนมากเข้ามา..........เพ่...เล่นเรื่อยๆ เหนือยก้อพัก..........พอเลิก ...อุ๊ย เป๋าตังหาย..........ติดก่อนนะ พรุ่งนี้มาจ่าย..เบื่อคำพูดพวกนี้จัง
เลยใช้คูปองอย่างเดียว และไม่มีเพิ่มเวลาให้ในกรณีคูปองใกล้หมด รอขึ้นหน้าจอแล้วใส่รหัสใหม่เองเลย....อีกอย่างขี้เกียจอธิบายคนคุมร้านด้วย
.......... :laugh:
Signature cleanned by Admin

toomtaam

« ตอบกลับ #642 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 08:50:23 pm »
ดีจังครับ อยากทำแบบนั้นบ้าง แต่ ต้องพิมพ์ คูปอง วัน ต่อ วันใช่ มั้ยครับยังไคยทำแบบคูปองใช้เลย ครับ

ออฟไลน์ MAZIJAI

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #643 เมื่อ: มกราคม 27, 2007, 04:20:51 am »
บ้างครั้งทำไมตอนหมดเวลาแล้วเครื่องลูกมานตัดแล้วขึ้น จอฟ้าอ่ะครับ ที่ร้านเป็นทุกเครื่องเลย แต่เป็นเฉพาะบางเกมอ่ะงับ  :'(

toomtaam

« ตอบกลับ #644 เมื่อ: มกราคม 27, 2007, 04:38:10 am »
ผมเป็นทุกเครื่องเลย ตอนนี้กำลังทดลองอยู่ว่ามันเกี่ยวกับที่เราเซตให้มันปิดโปรแกรมที่เปิดอยู่ หรือเปล่า เวลา กด คิดเงิน

น่าจะเกี่ยวนะครับ เท่าที่ทดลองตอนนี้กำลังลองไม่ให้มันปิดโปรแกรมเองอยู่ ครับ

innocent

« ตอบกลับ #645 เมื่อ: มกราคม 27, 2007, 10:21:54 am »
 :-Xจะลองใช้ดู

« ตอบกลับ #646 เมื่อ: มกราคม 27, 2007, 10:41:20 am »
ผมไม่เป็นอ่าครับ ใช้มานานพอสมควรไม่มีอาการจอฟ้า เรื่องให้ปิดโปรแกรมเองก้อทำได้ดีมาก ปิดหมด ทุกเกมส์ ถ้าเกมส์ที่ปิดยากเช่น Audition Sf Pangya ถ้ามันปิดไม่ลง มันจะรีเครื่องให้เลยครับ แจ๋วจริงๆ...
Window XP Pro 2006 V5 ส่วนเครื่องธรรมดาๆ เมนบอร์ดหลายรุ่น เสป็คเครื่องก้อหลายรุ่น ใช้ได้ดีหมด ไม่มีปัญหาใดๆ เลยอ่าครับ....... ส่วนชิพก้อมีทุกยี่ห้อเลย สรุปว่ามันใช้ได้ดีหมดเลยวุ้ย.. :c_laugh:

toomtaam

« ตอบกลับ #647 เมื่อ: มกราคม 27, 2007, 11:11:04 am »
งั้น มันตอ้งมีเงื่อนงำ อะไรซํกอย่างแน่ๆแต่เรายังหาไม่พบ
ตอนนี้ผมใช้เป็นเกือบหมดทุกอันแล้วครับ พอจะมาช่วยตอบคำถามได้บ้างแล้วเท่าที่มั่วๆเอานะครับ หมายถึงเท่าที่เจอปัญหาแล้วแก้ได้ นะครับ

ผมลองเกือบหมดทุกอันที่มีในบอร์ดนี้แล้วหละครับ เคย PM ไปถามเซียน อย่าง พี่ เจสด้า อยู่ อันนี้ผมมั้วไปได้ดีที่สุดเลย ตกลงเอาอันนี้แหละว้า
ติดอยู่ 2 อย่าง ครับ
1. ไอ้จอฟ้า นี่แหละครับ
2. เวลาบางที ลูกค้า มานั่งแล้วบอกเล่นเรื่อยๆ เล่นไปซักพัก พี่แก บอกว่า พี่ค่ะ เปลี่ยน เป็ฯ 2.30 ชม. ได้ ม่ะค่ะ อันนี้ มึนตึบเลยครับ ไม่รู้ ทำไง ใครเจอวิธี ช่วยบอกทีนะครับ

ข้อดี ของตัวนี้นะครับ ที่ผมทดลองมา 3 วัน

1. ติดตั้งง่ายไม่ยากหรอกครับ ลงโปรแกรมที่ตัวแม่เสร็จ แล้วก็กด ให้มันหา ip เอง เสร็จ ก็ก๊อป โฟลเดอร์ไคลเอ้นไปลงที่เครื่องลูกแต่ละเครื่องลงเสร็จพอมันรีเซต มันก็เชื่อมกันเองแล้วครับ ออกคูปองก็ง่าย แต่ถ้าไม่หมดเติมเพิ่มไม่ได้แต่นั้นเอง

2. เวลาแก้ไขอะไร กด อัพเดท ไคลเอ้นได้เลย นะครับ แก้ที่ตัวแม่อย่างเดียวไปโลด ทำหน้าจอเป็นรูปโลโก้ ร้านเราก็ได้ครับ

3.ไม่มีปัญหากับเกมส์ ไหนเลย ที่ร้านก็เกมส์ เยอะเหมือนกันครับ ในเครื่องบางเกมส์ นอกเหนือที่ร้านนี่ ไม่ทราบ นะครับเกมส์สามัญที่ร้านควรมี ก็ไม่มีปัญหา นะครับ

toomtaam

« ตอบกลับ #648 เมื่อ: มกราคม 27, 2007, 11:13:41 am »
ผมไม่เป็นอ่าครับ ใช้มานานพอสมควรไม่มีอาการจอฟ้า เรื่องให้ปิดโปรแกรมเองก้อทำได้ดีมาก ปิดหมด ทุกเกมส์ ถ้าเกมส์ที่ปิดยากเช่น Audition Sf Pangya ถ้ามันปิดไม่ลง มันจะรีเครื่องให้เลยครับ แจ๋วจริงๆ...
Window XP Pro 2006 V5 ส่วนเครื่องธรรมดาๆ เมนบอร์ดหลายรุ่น เสป็คเครื่องก้อหลายรุ่น ใช้ได้ดีหมด ไม่มีปัญหาใดๆ เลยอ่าครับ....... ส่วนชิพก้อมีทุกยี่ห้อเลย สรุปว่ามันใช้ได้ดีหมดเลยวุ้ย.. :c_laugh:

ผมยู้แย้ว ที่มันรีเซต อ่ะครับ เพราะเซต วินโดวส์ ให้ มันรีไง ครับ มี rep นึงบอกไว้ ลองเซต แบบไม่ให้มันรี สิครับ ฟ้า แน่ๆ อิอิ

sunflower

« ตอบกลับ #649 เมื่อ: มกราคม 27, 2007, 05:50:37 pm »
งั้น มันตอ้งมีเงื่อนงำ อะไรซํกอย่างแน่ๆแต่เรายังหาไม่พบ
ตอนนี้ผมใช้เป็นเกือบหมดทุกอันแล้วครับ พอจะมาช่วยตอบคำถามได้บ้างแล้วเท่าที่มั่วๆเอานะครับ หมายถึงเท่าที่เจอปัญหาแล้วแก้ได้ นะครับ

ผมลองเกือบหมดทุกอันที่มีในบอร์ดนี้แล้วหละครับ เคย PM ไปถามเซียน อย่าง พี่ เจสด้า อยู่ อันนี้ผมมั้วไปได้ดีที่สุดเลย ตกลงเอาอันนี้แหละว้า
ติดอยู่ 2 อย่าง ครับ
1. ไอ้จอฟ้า นี่แหละครับ
2. เวลาบางที ลูกค้า มานั่งแล้วบอกเล่นเรื่อยๆ เล่นไปซักพัก พี่แก บอกว่า พี่ค่ะ เปลี่ยน เป็ฯ 2.30 ชม. ได้ ม่ะค่ะ อันนี้ มึนตึบเลยครับ ไม่รู้ ทำไง ใครเจอวิธี ช่วยบอกทีนะครับ

ข้อดี ของตัวนี้นะครับ ที่ผมทดลองมา 3 วัน

1. ติดตั้งง่ายไม่ยากหรอกครับ ลงโปรแกรมที่ตัวแม่เสร็จ แล้วก็กด ให้มันหา ip เอง เสร็จ ก็ก๊อป โฟลเดอร์ไคลเอ้นไปลงที่เครื่องลูกแต่ละเครื่องลงเสร็จพอมันรีเซต มันก็เชื่อมกันเองแล้วครับ ออกคูปองก็ง่าย แต่ถ้าไม่หมดเติมเพิ่มไม่ได้แต่นั้นเอง

2. เวลาแก้ไขอะไร กด อัพเดท ไคลเอ้นได้เลย นะครับ แก้ที่ตัวแม่อย่างเดียวไปโลด ทำหน้าจอเป็นรูปโลโก้ ร้านเราก็ได้ครับ

3.ไม่มีปัญหากับเกมส์ ไหนเลย ที่ร้านก็เกมส์ เยอะเหมือนกันครับ ในเครื่องบางเกมส์ นอกเหนือที่ร้านนี่ ไม่ทราบ นะครับเกมส์สามัญที่ร้านควรมี ก็ไม่มีปัญหา นะครับ

ของเราทำแบบนี้นะคะ
สมมุติว่า ลูกค้าบอกว่าเล่นเรื่อยๆ แต่พอสัก 20 นาทีผ่านไป  เกิดเปลี่ยนใจ ขอเล่น 2.30 ชม
เราก็จะนับจากเวลาตั้งต้น อะค่ะว่า ถ้า 2.30 ชม ก็แสดงว่า เค้าจะเล่นได้อีก 2.10 ชม ช่ายมะคะ
เราจะ เพิ่มเวลา เข้าไปเลยค่ะ ว่า เพิ่ม 2 ชม 10 นาทีค่ะ
โปรแกรมจะบวกเวลาให้ รวมทั้งหมดเป็น 2.30 ชม ทันทีค่ะ

ยังงัยก็ ลองฟังวิธีท่านอื่นต่อไปด้วยนะคะ (รอฟังเหมือนกัน)

« ตอบกลับ #650 เมื่อ: มกราคม 27, 2007, 07:29:40 pm »
อ้างถึง
ผมยู้แย้ว ที่มันรีเซต อ่ะครับ เพราะเซต วินโดวส์ ให้ มันรีไง ครับ มี rep นึงบอกไว้ ลองเซต แบบไม่ให้มันรี สิครับ ฟ้า แน่ๆ อิอิ

ไม่รู้อ่าครับ ขอบคุณที่แจ้ง แต่ ให้มันรีก้อหมดเรื่อง เห็นจอฟ้าแล้ว น่ากลัว สีแห่งความตาย .............ผมเซ้ทแบบว่า เมื่อเวลาหมดไม่ต้องทำอะไร
พอ 5 นาที ปิดเครื่อง ก้อน่าจะแก้เรื่องนี้ไปได้นะครับ เกมส์อื่นๆ เมื่อหมดเวลาแล้วอยากเล่นต่อก้อสามารถเล่นได้ต่อเนื่องเลย จะได้เป็นการเน้นให้
ลูกค้าซื้อเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  พอเด็กมาถามผม ว่าพี่ทำไมหมดเวลาแล้ว Audition เล่นต่อไม่ได้ ผมก้อจะบอกคราวหน้าซื้อแบบ 12 ชม เล่นได้นานดี
........ :)  และเรื่อง ต่อเวลา เล่นเรื่อยๆ ร้านผม ไม่เอาเลย คูปองอย่างเดียว ไม่ต้องมานั่งบอกคนดูร้านด้วย พลาดมาเล่นยาว..... ๛emoticon250:

toomtaam

« ตอบกลับ #651 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 03:30:05 am »
ของเราทำแบบนี้นะคะ
สมมุติว่า ลูกค้าบอกว่าเล่นเรื่อยๆ แต่พอสัก 20 นาทีผ่านไป  เกิดเปลี่ยนใจ ขอเล่น 2.30 ชม
เราก็จะนับจากเวลาตั้งต้น อะค่ะว่า ถ้า 2.30 ชม ก็แสดงว่า เค้าจะเล่นได้อีก 2.10 ชม ช่ายมะคะ
เราจะ เพิ่มเวลา เข้าไปเลยค่ะ ว่า เพิ่ม 2 ชม 10 นาทีค่ะ
โปรแกรมจะบวกเวลาให้ รวมทั้งหมดเป็น 2.30 ชม ทันทีค่ะ

ยังงัยก็ ลองฟังวิธีท่านอื่นต่อไปด้วยนะคะ (รอฟังเหมือนกัน)

แจ่มเลย ครับ เดี๋ยวจะลองดู ครับ ขอบคุณมากๆเลย ครับ เอ แล้วมันจะกลายเป็นนับถอยหลังไปเลยใช่ มั้ยครับ นั่น อ่า ดีจริง ผมนึกไม่ออกเลยนะครับ เนี่ย พอดี เพิ่งเจอ ปัญหานี้เมื่อวานด้วย ขอบคุณมากครับ อิอิ มีทางแย้ว

ไม่รู้อ่าครับ ขอบคุณที่แจ้ง แต่ ให้มันรีก้อหมดเรื่อง เห็นจอฟ้าแล้ว น่ากลัว สีแห่งความตาย .............ผมเซ้ทแบบว่า เมื่อเวลาหมดไม่ต้องทำอะไร
พอ 5 นาที ปิดเครื่อง ก้อน่าจะแก้เรื่องนี้ไปได้นะครับ เกมส์อื่นๆ เมื่อหมดเวลาแล้วอยากเล่นต่อก้อสามารถเล่นได้ต่อเนื่องเลย จะได้เป็นการเน้นให้
ลูกค้าซื้อเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  พอเด็กมาถามผม ว่าพี่ทำไมหมดเวลาแล้ว Audition เล่นต่อไม่ได้ ผมก้อจะบอกคราวหน้าซื้อแบบ 12 ชม เล่นได้นานดี
........ :)  และเรื่อง ต่อเวลา เล่นเรื่อยๆ ร้านผม ไม่เอาเลย คูปองอย่างเดียว ไม่ต้องมานั่งบอกคนดูร้านด้วย พลาดมาเล่นยาว..... ๛emoticon250:

อยากทำคูปองเหมือนกันครับ แต่ ขี้เกียจมานั่งพิมพ์วันต่อวัน อ่ะครับ หรือว่าทำแบบไม่มีหมดอายุดี เซ. กะพวกเล่นยาว แล้ว บอกไม่มีตังเหมือนกันครับ โดนประจำ แรกๆ ก็ไม่เป็นหรอกครับ มาดีๆ พอเห็นว่าเป็นลูกค้าประจำเราก็ไม่คิดอะไร สุดท้ายก็บัวแล้งน้ำทุกทีเลย จริงๆตั้งให้ มันเล่นจบแล้ว 5 นาทีปิดเครื่องก็ดี นะครับ เด๋วผมจะไปทำบ้าง

ออฟไลน์ nongnoy5

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #652 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 09:27:49 am »
ตอนนี้มีปัญหาแล้วครับหลังจากลองใช้โปรแกรม พอดีผมซ่อนไดร์ฟ Dเอาไว้ตามที่ในเวปบอกอะครับ แต่พอลงโปรแกรมนี้ที่เครื่องลูก ผลปรากฏว่าไดร์ฟD ที่ซ่อนไว้มันโชว์มาให้เห็นครับไม่ทราบว่าต้องทำยังไงหรือใช้โปรแกรม อะไรซ่อนไว้ดีครับ ในเครื่องลง HDGuadrd กับซ่อนไดร์ฟDเอาไว้ โผล่เฉยเลย ขอบคุณมากครับ

sunflower

« ตอบกลับ #653 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 09:51:41 am »
ตอนนี้มีปัญหาแล้วครับหลังจากลองใช้โปรแกรม พอดีผมซ่อนไดร์ฟ Dเอาไว้ตามที่ในเวปบอกอะครับ แต่พอลงโปรแกรมนี้ที่เครื่องลูก ผลปรากฏว่าไดร์ฟD ที่ซ่อนไว้มันโชว์มาให้เห็นครับไม่ทราบว่าต้องทำยังไงหรือใช้โปรแกรม อะไรซ่อนไว้ดีครับ ในเครื่องลง HDGuadrd กับซ่อนไดร์ฟDเอาไว้ โผล่เฉยเลย ขอบคุณมากครับ

ตัวโปรแกรมนี้ก็มีที่ให้เซตซ่อน Drive นะคะ เคยลองแล้วก็ซ่อนได้สนิทดีจังค่ะ  ลองเซตดูนะ
แต่เราว่า มานไม่ได้แก้ปัญหาที่ต้นเหตุเลย
ที่ร้าน ปกติจะใช้ Recovery Genius ควบคู่ไปกับ winguard pro

ซึ่งก็ ใช้งานได้ดีตามปกติ ล๊อกได้ รีคัฟเวอร์ ได้ ตามที่เซตไว้

แล้ววันนึง ได้โปรแกรมแสนดีช่วยคิดตังในร้าน ก็ CafeSuit นี้ละคะ ช่วยงานให้เบาแรงขึ้น

แต่ของแถมคือ เหมือนว่า CafeSuit จะทำงานดีเกินคาด ไปง่ะ
เช่นเรา ก๊อบปี้ไฟล์ให้ลูกค้าทิ้งไว้ที่หน้าจอเครือ่งลูก พอลูกค้าเวลาหมด เปิดดูอีกที
ไฟล์นั้น ๆยังค้างแง่กๆ อยู่บนเดสทอป เลย
แต่ ไม่ได้เป็นกับทุกเครื่อง แต่เป็นหลายเครื่อง บ่อยๆ
ทุกวันนี้ก็ กลุ้มอยู่ค่ะ ต้องคอยระแวงว่าจะโดนยัดไฟล์หรือเปล่า

ได้แต่ซุ่มดักรออ่านกระทู้ทุกวันเลย เผื่อจะมีคนที่เป็นแบบเราบ้าง

อยากแก้ปัญหาที่ต้นเหตุมากกว่าการเอา CafeSuit ออกค่ะ

เพราะเราชอบ CafeSuit มั๊กม๊ากกกกก..

« ตอบกลับ #654 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 09:55:48 am »
รบกวนช่วยบอกที่ได้ไหมครับว่าใช้ฟังก์ชั่นตรงส่วนไหนเหรอครับที่ซ่อนไดร์ฟเซ็ทที่เครื่องเซอร์เวอร์หรือเครื่องลูกครับขอบคุณครับ

sunflower

« ตอบกลับ #655 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 10:04:25 am »
รบกวนช่วยบอกที่ได้ไหมครับว่าใช้ฟังก์ชั่นตรงส่วนไหนเหรอครับที่ซ่อนไดร์ฟเซ็ทที่เครื่องเซอร์เวอร์หรือเครื่องลูกครับขอบคุณครับ

ไปที่ โปรแกรม > กำหนดค่าติดตั้ง ไคลเอนท์
จะมีหน้าต่างให้เราเซต
(ขออภัย เนื่องจากรีบไปข้างนอกค่ะ ไว้กลับมาหัดใส่ภาพประกอบ) - -*

เมนูซ้ายมือ ล่างๆ นะคะ
คลิก System policies > Drives       ฝั่งขวาจะมีรายชือ่ไดร์ฟให้เราติ๊ก นะคะ

ลองดูค่ะ ต้องไปธุระแว้ว

« ตอบกลับ #656 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 10:17:07 am »
ทำได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆเลยครับผม ::)

AAA

« ตอบกลับ #657 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 02:17:45 pm »
เรื่องของการตั้งราคา ตอนให้มันคิด ผม ตั้ง เปง
10 บาท  30 นาที
15บาท   1 ชม
แล้วลองทดสอบดู มันคิด 0-30 คิด 10 บาท แต่
                                     31-1ชม คิด 20 บาท
แก้ยังไงอ่ะครับ

toomtaam

« ตอบกลับ #658 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 03:13:48 pm »
ผมลองใช้ คูปองดูครับ วันนี้ ผลประกฎว่า

มันใช้ไม่ได้ ครับ พอเอาคูปองไปใช้ที่เครื่องลูกปรากฎ ว่าเข้าไม่ได้ เฮ้อ เซงจิต มันขึ้นอย่างนี้ ที่เครื่องแม่ ครับ

21:58:45 - TOUCH10: Users aren't allowed to log in or our on their own! It can be changed in Client Setup.
21:59:41 - TOUCH10: Member logon attempt (user: 01)
21:59:41 - TOUCH10: Users aren't allowed to log in or our on their own! It can be changed in Client Setup.
21:59:45 - TOUCH10: Member logon attempt (user: 01)
21:59:45 - TOUCH10: Users aren't allowed to log in or our on their own! It can be changed in Client Setup.

มันเซตตรงไหนให้คูปองมันใช้ได้ อ่ะครับ ว่าทำได้ เกือบหมดแล้วนะเนี่ย พอมาลองคูปอง จ๋อยเลย ครับ พี่น้อง

ออฟไลน์ idos

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #659 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 03:19:25 pm »
มีปัญหาเรื่องเวลาล๊อกแล้วจอฟ้าอะครับ ไม่รู้จะแก้ยังไงดีอะครับ ตอนนี้ Test อยู่ 7 เครื่องจากทั้งหมด 17 เครื่องในร้าน จอฟ้าระนาวเลยครับ ๛emoticon251:

มันทำให้รู้สึกไม่ดีอะครับ เวลาจอฟ้ามหาภัยมันโผล่ นอกนั้นผม ok หมดแล้วนะครับ ระบบถือว่าดีมากๆเลย ผมใช้ 3.41f อะครับ ไม่รู้ว่า version สูงกว่านี้จะเป็นรึเปล่า แต่ยังไม่ได้ลอง Test นะครับแบบว่า Ver อื่น Crack ไม่เป็น  ๛emoticon295:

toomtaam

« ตอบกลับ #660 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 03:26:35 pm »
เรื่องของการตั้งราคา ตอนให้มันคิด ผม ตั้ง เปง
10 บาท  30 นาที
15บาท   1 ชม
แล้วลองทดสอบดู มันคิด 0-30 คิด 10 บาท แต่
                                     31-1ชม คิด 20 บาท
แก้ยังไงอ่ะครับ

ของผมตั้งแบบนี้ อ่ะครับลองดู แบบนี้

toomtaam

« ตอบกลับ #661 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 03:29:27 pm »
มีปัญหาเรื่องเวลาล๊อกแล้วจอฟ้าอะครับ ไม่รู้จะแก้ยังไงดีอะครับ ตอนนี้ Test อยู่ 7 เครื่องจากทั้งหมด 17 เครื่องในร้าน จอฟ้าระนาวเลยครับ ๛emoticon251:

มันทำให้รู้สึกไม่ดีอะครับ เวลาจอฟ้ามหาภัยมันโผล่ นอกนั้นผม ok หมดแล้วนะครับ ระบบถือว่าดีมากๆเลย ผมใช้ 3.41f อะครับ ไม่รู้ว่า version สูงกว่านี้จะเป็นรึเปล่า แต่ยังไม่ได้ลอง Test นะครับแบบว่า Ver อื่น Crack ไม่เป็น  ๛emoticon295:

ของผมก็เป็น ครับ มันจะเป็น ตอนที่เราสั่งให้มันปิดโปรแกรม ทั้งหมดตอนลูกค้าเล่นเสร็จนั่นแหละครับ
ให้ใช้วิธี ไม่ต้องให้มันปิดอ่ะครับ แล้วเราค่อยมาปิดเครื่องเอง ปิดเอง นี่หมายถึงสั่งปิดจากโปรแกรมที่เครื่องแม่นะครับ ไม่ใช่เดินไปปิด อิอิ

ให้กด คิดเงิน แล้วพอมัน คิดเสร็จ ก็ ให้ กดคลิกขวาเครื่องที่เราจะปิด แล้วเลือก เวริคสเตชั่น แล้วค่อยเลือกปิดเครื่อง

« ตอบกลับ #662 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 03:34:37 pm »
ขอบคุณมากครับ คืนนี้นั่ง Test ทั้งคืนอีกแล้ว ๛emoticon236:

« ตอบกลับ #663 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 03:46:14 pm »
รบกวนถามผู้รู้ครับ ของผมจากที่ลองใช้มาสักพักมันจะล๊อคเครื่องก่อนเวลาหมด 1.30 นาทีครับไม่ทราบเซ็ทแก้ตรงไหน เพราะทีแรกผมก็คิดว่าเป็นเพราะเวลาเครื่องแม่กะเครื่องลูกไม่ตรงกันก็ลองเซ็ทเวลาให้ตรงกันแล้วแต่ใช้ไปสักระยะเครื่องแม่เวลาจะเริ่มเดินช้ากว่าเครื่องลูก พอจะมีวิธีแก้ทั้ง 2 กรณีไหมครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

sunflower

« ตอบกลับ #664 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 04:05:47 pm »
ผมลองใช้ คูปองดูครับ วันนี้ ผลประกฎว่า

มันใช้ไม่ได้ ครับ พอเอาคูปองไปใช้ที่เครื่องลูกปรากฎ ว่าเข้าไม่ได้ เฮ้อ เซงจิต มันขึ้นอย่างนี้ ที่เครื่องแม่ ครับ

21:58:45 - TOUCH10: Users aren't allowed to log in or our on their own! It can be changed in Client Setup.
21:59:41 - TOUCH10: Member logon attempt (user: 01)
21:59:41 - TOUCH10: Users aren't allowed to log in or our on their own! It can be changed in Client Setup.
21:59:45 - TOUCH10: Member logon attempt (user: 01)
21:59:45 - TOUCH10: Users aren't allowed to log in or our on their own! It can be changed in Client Setup.

มันเซตตรงไหนให้คูปองมันใช้ได้ อ่ะครับ ว่าทำได้ เกือบหมดแล้วนะเนี่ย พอมาลองคูปอง จ๋อยเลย ครับ พี่น้อง

ขออนุญาตเสนอแนะทางเลือกแบบเดาๆ นะคะ เพราะส่วนตัวไม่เคยเจอปัญหานี้
แต่ลองเดาดูอะคะ

อย่างแรก ไม่ทราบว่า เครื่องแม่กับเครื่องลูก connect กันหรือเปล่าคะ 
ถ้า connect ลองมาดูที่     โปรแกรม > กำหนดค่าติดตั้ง ไคล์เอนท์ > เข้าสู่ระบบ .... จากนั้นมองด้านขวามือนะคะ
ลองดูว่า ได้เซตให้เครื่องลูก "อนุญาติให้สมาชิกเข้าระบบได้เอง" หรือยังคะ

เราเดาว่า น่าจะที่ตรงนี้ล่ะคะ อ่านจาก error ที่บอกมา แต่ถูกหรือเปล่าไม่ทราบจริงๆ ยังงัยทดลองแล้วบอกกลับมาทะนะคะ
ถ้าเซตแล้ว อย่าลืมอัพเดทไคลเอนท์ ด้วยนะคะ

toomtaam

« ตอบกลับ #665 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 04:11:13 pm »
เนี่ย ครับ พอ ทำคูปองออกมาแล้ว ไปกดใช้ที่เครื่องลูกมันขึ้นแบบนี้ที่เครื่องแม่ คือ มันให้เซต อะไรที่เครื่องลูก ก็ไม่ทราบ ครับ ตามรูปเลย อ่ะครับ

ต้องไปเซต ตรงไหน อ่าครับ ให้มันใช้คูปองได้ ช่วยบอกผมทีครับ ทำมาป็นวัน แล้ว

kacharak

« ตอบกลับ #666 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 05:00:35 pm »
1. มีปัญหาที่ว่าหลังเที่ยงคืนเวลาในคูปองจะหายไปประมาณ 45 นาทีครับ ไม่รู้แก้ไง
2. ไอค่อนที่เกี่ยวกับเน็ตจะหาย เช่น IE SF Audition

« ตอบกลับ #667 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 05:19:42 pm »
ตอบข้อ 2 นะครับ ดูตามรูปอะครับว่าติ๊กตรง "ซ่อน Internet Explorer" ไว้รึเปล่าครับ

« ตอบกลับ #668 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 05:36:12 pm »
มีใครเคยใช้ระบบแต้มมั่งครับ ขอวิธีการ Set หน่อยสิครับ ผมทำแล้วแต้มมันไม่ขึ้นอะครับ

คือผมจะให้ลูกค้าที่เข้ามาใช้งานครบ 50 บาท จะได้ 1 แต้ม และทุกๆ 5 แต้มจะฟรี 1 ชั่วโมงอะครับ ไม่ทราบว่าจะทำได้รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ preechan_ss

« ตอบกลับ #669 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 02:38:33 am »
เล่นแบบไม่ใช้คูปองได้ไหมครับคือแบบเล่นก่อนแล้วมาจ่ายทีหลัง  พอเปิดเครื่องจะล็อกหน้าจอกดเปิดหน้าจอให้แล้วเริ่มคิดเงินแล้วเวลาเลิกเก็บเงินเสร็จแล้วล็อกหน้าจอครับ

งงครับ

« ตอบกลับ #670 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 05:35:18 am »
คือ จะ set ยังไง ให้ ให้ เรา กด แทบ เวลา รึ ค่าเงิน ให้ เครื่อง ลูกทำงาน เรย เหรอ ครับ

สมมุติน่ะครับ ผมส้ราง แถบจำนวนเวลา มา 15 นาที 30นาที เมื่อกดที่ 15 นาที เครื่อง 1 จะ เปิดเวลา 15 นาที เรย แบบนี้ทำได้มั๊ย อ่าครับ ถ้า ได้ รบกวนช่วยบอกวิธี set หน่อยน่ะครับ ปล้ำ เป็นวันล่ะครับไม่ได้หลับไม่ได้ นอนที -*-

« ตอบกลับ #671 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 07:36:32 am »
เล่นแบบไม่ใช้คูปองได้ไหมครับคือแบบเล่นก่อนแล้วมาจ่ายทีหลัง  พอเปิดเครื่องจะล็อกหน้าจอกดเปิดหน้าจอให้แล้วเริ่มคิดเงินแล้วเวลาเลิกเก็บเงินเสร็จแล้วล็อกหน้าจอครับ

ได้ครับของผมใช้ Menu ภาษาไทยนะครับ แค่กด "เริ่ม" เท่านี้ก็ เริ่มคิดเวลาละครับ พอออกก็กด "คิดเงิน" ผมใช้ 3.41f นะครับ

« ตอบกลับ #672 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 07:40:45 am »
คือ จะ set ยังไง ให้ ให้ เรา กด แทบ เวลา รึ ค่าเงิน ให้ เครื่อง ลูกทำงาน เรย เหรอ ครับ

สมมุติน่ะครับ ผมส้ราง แถบจำนวนเวลา มา 15 นาที 30นาที เมื่อกดที่ 15 นาที เครื่อง 1 จะ เปิดเวลา 15 นาที เรย แบบนี้ทำได้มั๊ย อ่าครับ ถ้า ได้ รบกวนช่วยบอกวิธี set หน่อยน่ะครับ ปล้ำ เป็นวันล่ะครับไม่ได้หลับไม่ได้ นอนที -*-

คลิกที่ "มุมมอง" > "แสดง" > "เวลา"

แค่นี้ เมนูเวลาก็โผล่มาให้คลิกแล้วครับ สำหรับสูกค้าที่เข้ามาขอเล่นเป็นชั่วโมง หรือ ครึ่งชั่วโมง อะไรประมาณนี้ เอามาแทนคูปองได้เลยครับแบบนี้

หรือจะคลิกขวาที่เครื่องคอมพิวเตอร์ กด "เพิ่ม" > "เลือกเวลา" หรือ "กำหนดเอง" ก็ได้ครับ

แบบนี้จะไม่ดีอยู่อย่างนึงก็คือ กดพลาดครับ กดพลาดแล้ว report จะพลาดไปด้วยเลย จะไม่ค่อยดีตรงนี้แหละครับ ถ้าจะไม่พลาดเลยต้องคูปองครับ

ออฟไลน์ kaiyin

« ตอบกลับ #673 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 05:20:41 pm »
 :laugh: มีปัญหานิดหน่อยครับ คือมันสั่งเปิดเครื่องไม่ได้อะคับก่อนหน้ามันได้คับคือผม
ไปปรับเล่นจนพังอะคับ  อล้ว uninstall ออกครับ แล้วเอามาลงใหม่มันสั่งเปิดเครื่องไม่ได้คับ
รบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ

cccp

« ตอบกลับ #674 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 08:44:02 am »
คลิกที่ "มุมมอง" > "แสดง" > "เวลา"

แค่นี้ เมนูเวลาก็โผล่มาให้คลิกแล้วครับ สำหรับสูกค้าที่เข้ามาขอเล่นเป็นชั่วโมง หรือ ครึ่งชั่วโมง อะไรประมาณนี้ เอามาแทนคูปองได้เลยครับแบบนี้

หรือจะคลิกขวาที่เครื่องคอมพิวเตอร์ กด "เพิ่ม" > "เลือกเวลา" หรือ "กำหนดเอง" ก็ได้ครับ

แบบนี้จะไม่ดีอยู่อย่างนึงก็คือ กดพลาดครับ กดพลาดแล้ว report จะพลาดไปด้วยเลย จะไม่ค่อยดีตรงนี้แหละครับ ถ้าจะไม่พลาดเลยต้องคูปองครับ

:D :D :D :D

มีวิธีกันไม่ให้  report  พลาดครับ ตามรู้เลยครับ 

สำหรับสูกค้าที่เข้ามาขอเล่นเป็นชั่วโมง หรือ ครึ่งชั่วโมง

นายภาพนิ่ง

« ตอบกลับ #675 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 08:58:15 am »
ผมใช้ cyberprinter คิดตังค์ค่าพิมพ์ ได้สัก 2 - 3 วันมันก็เลิกคิดเป็นเพราะอะไรครับ ใครเคยใช้บ้าง :'(

cccp

« ตอบกลับ #676 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 10:17:20 am »
อ่า ขอบคุณครับ ได้ แล้วครับ
ผมอ่านสับสนเองแหงๆเลย ลุย มา 3 วันเริ่มจะมึน

เออ ติดอีกอันครับ เราสามารถแก้ไขเวลาของลูกค้าได้หรือไม่ครับ

กรณีเผลอไปกดปิด แต่ลูกค้าเล่น ไปแล้ว 15 นาที เวลามันจะเริ่มใหม่เลย อ่ะครับ จะเปิดใหม่แล้วแก้ ว่าเล่นไปแล้ว 15 นาที

กรณีนี้ ทำได้ ป่าวครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขไม่ได้ครับ แต่ เราไปเซ็ตตรงนี้แทนสิครับ ให้เก็บข้อมูล ทุกๆ กี่นาทีก็ว่ากันไป
แล้วถ้าเกิดไฟดับ เผลอปิด ก็จะได้ไม่ต้องห่วงเรื่องเวลาลูกค้าหาย

cccp

« ตอบกลับ #677 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 10:23:16 am »
ผมใช้ cyberprinter คิดตังค์ค่าพิมพ์ ได้สัก 2 - 3 วันมันก็เลิกคิดเป็นเพราะอะไรครับ ใครเคยใช้บ้าง :'(

ไม่ทราบว่า ใช้เวอร์ชัั่นไหนเหรอครับ

(ผมไม่ได้ใช้น่ะครับ เพราะเหมือนจะมีปัญหาเวลาลูกค้า ปริ้นหน้าเว็บ มันจะไม่ยอมปริ้นให้ ไม่ทราบว่าเป็นเหมือนกันไหมครับ ??)

และให้โปรแกรม  CyberPrinter  คิดตัง ไม่ทราบว่า ใช้ร่วมกับ CafeStation หรือแยก ครับ

แต่ผมมีแต่เวอร์ชั่น CyberPrinter v1.6.4

anna

« ตอบกลับ #678 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 10:41:42 am »
คลิก Link เพื่อดาวน์โหลด ไม่ได้เลยอ่ะคะ
รบกวนช่วย post Link ดาวน์โหลด โปรแกรม CafeSuite อีกทีนะคะ
ขอบคุณมากนะคะ

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
« ตอบกลับ #679 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 11:19:24 am »
คลิก Link เพื่อดาวน์โหลด ไม่ได้เลยอ่ะคะ
รบกวนช่วย post Link ดาวน์โหลด โปรแกรม CafeSuite อีกทีนะคะ
ขอบคุณมากนะคะ

ใช้ Flashget ดาวน์โหลดหรือดาวน์โหลดเพียวๆแทนนะครับอย่าใช้โปรแกรม DAP เพราะ เวปไม่ support

cyberrag

« ตอบกลับ #680 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 03:46:46 pm »
มีใครใช้ 3.44c แล้วมั่ง รู้สึกเหมือน crack ไม่สมบูรณ์
จำกัดการสร้าง account และ Product

m_freedoms

« ตอบกลับ #681 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 04:23:26 pm »
สวัสดีครับพี่น้องชาวเน็ตค่าเฟ่ทั้งหลาย
          ผมได้เห็นพี่น้องโพสหลาย ๆ คน ผมก็เลยอยากโพสบ้าง ผมใช้ cafesuite3.44c  และ cyberprniter1.7. 38.0 เท่าที่ใช้มาก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แต่ร้านผมอาจจะเล็กมีเครื่องแค่ 12 เครื่อง มีเครื่องพิมพ์ 2 เครื่อง(เลซอร์ 2 บาท/หน้า และ อิงค์เจต 10 บาท/หน้า) เวลาสั่งออกมามันจะ + เข้าไปในเครื่องที่สั่งเอง ผมยังไม่ได้ใช้ระบบสมาชิก ส่วนระบบคูปอง ผมคงไม่ใช้เพราะเป็นการสร้างขยะโดยใช่เหตุ ถ้าเราต้องจำลูกค้าสักนิดหน่อย แต่ว่าช่วยลดขยะ และปริมาณการตัดต้นไม้ก็คงดี 1 คนคิด ก็ลดได้ 1 ล้านคนคิด ก็ลดได้ล้าน ส่วนการตั้งค่าผมก็ตั้งเหมือนในบอร์ทสอนนี่แหละ สิ่งที่ผมคิดว่า cafesuite ต้องปรับปรุงคือเวลากดคิดตังค์ ตัวเลขที่เป็นราคา น่าจะตัวใหญ่ ๆ เหมือนระบบ POS ทั่วไป ปัญหาเล็กน้อยที่พบคือ เกมส์การ์ด ของ pangya จะerror ถ้าเป็น cyberprinter แต่ก็ยังเล่นได้นะครับ หรือถ้ามีอะไรสอบถามคุยผ่านเมล์ได้นะครับ [email protected]

sebastian

« ตอบกลับ #682 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2007, 06:44:36 am »
ผมลงโปรแกรม เซ็ทค่าต่างๆเสร็จ  พอ Restart เครื่องแม่ เข้าโปรแกรมไปดู ตัวเลือก ช่อง Configuration ทำไมมันเหลือแค่ 2 หัวข้อครับ คือ
Notification กับ การเตือน พวก เมนูหลัก ระบบป้องกัน การเงิน อะไรๆ หายหมดเลย ทำไงครับ กรุณาตอบด้วยครับ

ออฟไลน์ siam

• Hi !!! ... ??? %~~//--๓$$#2 มีก็จะแจก ไม่มีก็จะพยายามหามาแจก...
« ตอบกลับ #683 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2007, 07:32:58 am »
ผมลง Deep Feeze ไว้มันจะมีปัญหาอะไหรือเปล่าหรอครับ
แนะนำทีครับ

xmens008

« ตอบกลับ #684 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2007, 04:02:32 pm »
ลงโปรแกรม cafeSuite ในเครื่องลูกแล้วมันฟ้องว่าลงไม่ได้ให้เมลติดต่อเจ้าของโปรแกรม ลงไม่ผ่านอยู่เครื่องเดียวไม่รู้เป็นไร M/Bใช้ของasus ชิป NF2 amd
พอมีทางแก้ใขไหมคับ

pocky611

« ตอบกลับ #685 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2007, 12:45:36 pm »
คือว่าผมไม่ใช้บัตรอะคับ  จะให้เล่นเก่อนจ่ายทีหลังแต่พอกดเริ่มมันจะขึ้นหน้าจอ assing rates ให้เราเลือกค่าบริการหลังอ่าคับ หรือเวลาจะเพิ่มเวลามันก็ขึ้นมาให้เราตั้งก่อนเหมือนกัน แต่ดันเพิ่มเวลาไม่ได้ซะงั้น   ติดตรงนี้อันเดียวคับอย่างอื่นได้หมดแล้วคับ ท่านใดพอจะมีวิธีแก้มั้ยคับ      :o

« ตอบกลับ #686 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2007, 09:39:24 pm »
Menu ผมมันเป็นภาษาไทยอะครับ ไม่รู้จะบอกยังไงดี ๛emoticon251:

เอารูปไปดูละกัน

คลิกที่ "เริ่ม"

yut1999

« ตอบกลับ #687 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 05:17:48 pm »
ตอนนี้ทำให้เติมคูปองได้ยังอะ

ออฟไลน์ grmoman

« ตอบกลับ #688 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 08:01:18 pm »
ชม.ล่ะ 15 ครบ 3 ชม.ขึ้นไป คิดชม. 10บาท ตั้งไงครับ

ปล.10 บาทนี่ พอ 3 ชม. คิด 30 น่ะ

thaihatclick

« ตอบกลับ #689 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 07:31:26 am »
กำ....แงแง...ดาวน์โหลดตัวไหนก็มะได้ ลิงค์ไปไหนหมด ผู้รู้ช่วยด้วย ::)

aiiic

« ตอบกลับ #690 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2007, 03:51:29 pm »
ถ้าหากเราอยากล๊อคเม้าท์ขวาหหรือล็อคดาวโหลด ต้องทำไงคับ

thaihatclick

« ตอบกลับ #691 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 04:19:42 am »
ขอแครกแก้ภาษาไทยหน่อยค่ะ คือว่านู๋ไม่เก่งภาษา  ::)
ลิงค์แก้ภาษาไทยของคุณพี่chababear  อยู่ไหนมิรู้คร้า ช่วยหน่อยนะค่ะ ;)

money

« ตอบกลับ #692 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 02:18:53 pm »
อยากรู้ครับว่าใช้เวอชั่นไหนกันบ้าง หรือเปลี่ยนมาเป็น 3.41f กันหมดแล้ว
อยากใช้เวอชั่นที่เสถียรที่สุดครับ เพราะให้ลูกน้องคุมร้าน ถ้ามีปัญหาใหญ่ผมต้องลางานเข้ามาแก้ ทำงานประจำไม่สะดวกครับ
ผมมี 3.33, 3.39, 3.44c, 3.41f  เอาอันไหนดีครับ
ขอบคุณครับ

money

« ตอบกลับ #693 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 02:24:47 pm »
ของผมชม.ละ 20  เพิ่ม 5 บาททุกๆ 15นาที ก็ตั้งแบบนี้
15นาที   5฿    0นาที

แล้วถ้า3 ชม.ฟรี 1 ชม. ต้องทำยังไงครับ
- พอเริ่มชม.ที่ 3.01 - 4.00 (ชม.แถม)ให้แสดงค่าบริการ 60 บาท
- พอขึ้นชม.ที่ 4.01 ก็เป็น 65บาท (เพราะคิดทุก 5 บาท)
- พอเล่นไปถึงชม. 7.01- 8.00 (ชม.แถม) ก็แสดง 120 บาท วนแบบนี้ไปเรื่อยๆ

ออฟไลน์ artnid

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #694 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 05:32:32 pm »
ทำยังไง ให้ปริ้น คูปอง เกิน 20 ใบ หรอครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ

ออฟไลน์ genersys

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #695 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 07:35:12 pm »
พอลงโปรแกรมเสร็จแล้วผมทำการเซ็ตเครื่องแม่แล้วก็เซ็ตระบบลูก พอเสร็จแล้วก็กด OK แต่มันฟ้องไม่สามารถเซฟไฟล์ CafeAgent.exe ได้ มันเป็นไรครับน่ะ

ออฟไลน์ chababear

• εїз  Spirit of frεεdom  εїз
    • Oxygen Cafe
« ตอบกลับ #696 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2007, 03:38:13 pm »
ทำยังไง ให้ปริ้น คูปอง เกิน 20 ใบ หรอครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #697 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2007, 03:43:13 pm »
ตอนนี้ทำให้เติมคูปองได้ยังอะ

kriangsak

« ตอบกลับ #698 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2007, 07:57:38 pm »
starff คนสวยกลับมาแล้วค้าบบบ  :'(  :'(

« ตอบกลับ #699 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2007, 05:40:48 am »
starff คนสวยกลับมาแล้วค้าบบบ  :'(  :'(
ช่วงนี้งานเยอะค่ะ ติดสอบ ฝึกงานอีก แหะๆๆๆ

« ตอบกลับ #700 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2007, 09:53:10 am »
ตั้งเงินไงอ่ะครับ

เกม ชมล่ะ 15 บาท เล่น 3 ชม.ชึ้นไป คิด ชม. ล่ะ 10 บาทตลอด

เอาแบบ คิดเป็นเศษ ด้วยนะครับ เด็กในร้านมานชอบ่นว่าโกง

ผมลองแล้วมานไม่ได้อ่ะ ขอตัวอย่างหน่อย ครับ คุงชบา คนสวย หรือหนุ่มหล่อๆ คนไหนก้อได้ บอกทีนะครับ

« ตอบกลับ #701 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2007, 02:18:34 pm »
ขอบคุณนะครับ สำหรับคำตอบ แต่ที่ผมถาม เพราะว่า มันบอกว่า เป็นเวอร์ชั่นทดลอง ทำคูปองทุกชนิดตั้งแต่ ราคา 5-20 บาท รวมกันไม่เกิน 20 ใบ อ่ะครับ ไม่ทราบว่า ต้องทำยังไง หรอครับ ทำ Crack ก็แล้ว ยังไม่หายเลยครับ

« ตอบกลับ #702 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2007, 04:54:33 pm »
ตั้งเงินไงอ่ะครับ

เกม ชมล่ะ 15 บาท เล่น 3 ชม.ชึ้นไป คิด ชม. ล่ะ 10 บาทตลอด

เอาแบบ คิดเป็นเศษ ด้วยนะครับ เด็กในร้านมานชอบ่นว่าโกง

ผมลองแล้วมานไม่ได้อ่ะ ขอตัวอย่างหน่อย ครับ คุงชบา คนสวย หรือหนุ่มหล่อๆ คนไหนก้อได้ บอกทีนะครับ

เท่าที่ลองมาจะบอกว่าไม่ได้นะครับ ให้คิดเป็นแบบนาทีอะได้ครับ แต่จะให้คิด 3 ชั่วโมงแรก 15 ชั่วโมงต่อไป 10 บาทนี่ไม่ได้ครับ

ถ้าจะให้คิดเป็นเศษส่วนก็คิดเป็นนาทีครับ 15 บาทต่อชั่วโมง = 0.25 บาท/นาที ใส่ไปแบบนี้เลยครับ คิดเศาผมว่าไม่ ok เท่าไหร่นะครับ ยอดไม่ตรง ผม set ให้โปรแกรมปัดขึ้นเองอันโนมัติครับดูตัวอย่างละกันนะครับสำหรับใครที่จะให้โปรแกรมคิดละเอียดเป็นนาที

« ตอบกลับ #703 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2007, 08:25:41 pm »
มีใครใช้ Function CafeBoss Server มั่งอะครับ พอดีว่ามีเหตุว่าจะต้องใช้อะครับ ผมลองแล้วมัน Connect กับเครื่องหลักไม่ได้อะครับมีใครพอทราบมั่งครับ

« ตอบกลับ #704 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 03:38:07 am »
ทำได้แล้วครับ ลงวินโดว์ใหม่ แล้วลงโปรแกรมใหม่ ไม่เป็นเวอร์ชั่น ตัวอย่างล่ะ แต่อันก่อน ก็แครก หมดแล้วนะ แต่ครั้งนี้ได้แล้วครับ ยังไง ก็ขอบคุณมากนะครับ..... :c_laugh:

« ตอบกลับ #705 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 10:56:59 am »
ตอนนี้สนใจ AddOn อยู่ 2 ตัวคือ CyberPrinter อะครับใครใช้อยู่มั่งครับ ต้องมี Crack อะไรรึเปล่าครับ ยังไม่ได้ลองเลย

และอีกตัวหนึ่งคืน CafeBoss เอาไว้ Add สมาชิกอะครับและใช้ฐานข้อมูลเดียวกันในกรณีที่เรามีหลายๆร้านแต่อยากให้สมาชิกใช้ได้ทั้ง 2 ร้าน

ใครพอมีข้อมูลรบกวนหน่อยนะครับ

kumjam

« ตอบกลับ #706 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 03:08:04 pm »
 :'( ช่วยหน่อยเถอะครับ หาสาเหตุมานานแล้ว ไม่พบชักที..............

« ตอบกลับ #707 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 07:16:34 am »
ไพสไม่ติด เหอๆ

« ตอบกลับ #708 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 07:44:25 am »
ทำไมมัน Login ที่เครื่องลูกไม่ด้าย มันบอก ไม่ยอมให้ผ่าน แต่ที่เครื่องแม่ ก้อ อณุญาติให้สมาชิกล๊อคอินเองได้ ....... เซ้ทเหมือนอีกร้านทุกอย่างดันไม่ได้ ต้องลองใหม่
  เอาภาพหน้าตา coupon มาฝาก ประยุกต์ใหม่ สวยๆ เผื่อเป็นไอเดียให้ท่านอื่นอ่ะงับ............ :-X

kumjam

« ตอบกลับ #709 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 05:33:08 pm »
กดปุ่มปิดแล้วมันขึ้นรายงานมาแบบนี้แก้ไงครับ กดปิดไม่ได้เลยตั้งค่าอะไรไว้แล้วมันคืนหมดเลยนะ เป็นแค่โปรแกรมนี้โปรแกรมเดียวเลย

CyberGameZ

« ตอบกลับ #710 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 08:20:21 pm »
ท่าน xewat  อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่า อัตราการเก็บเงินของที่ร้านคุณเป็นยังไงครับ ใช้คูปองอย่างเดียวหรอครับ  พอดีผมเพิ่งเปิดร้านหนะครับ เผื่อได้แนวทาง

ps. คูปอง สวยดีครับ อิอิ  ๛emoticon294:

« ตอบกลับ #711 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 06:54:30 pm »
ZyberGameZ ผมใช้แต่คูปอง ไม่มีเล่นก่อนจ่ายทีหลัง(ชิ่งประจำตัดปัญหาไปเลย ถึงมีก้อน้อย.... ๛emoticon20:)  ไม่มีเติมเวลาก่อนหมด เพราะถ้าเราไม่อยู่คนดูร้านมั่วได้ เป็นช่องทางให้Coruption อีกด้วย
เมื่อก่อนเคยทำหลายราคา ปัจจุบัน เหลือ 4 แบบ ตามความเหมาะสม ราคาเริ่มต้นที่ 15บ/ชม จบที่10บ/ชม โปรแกรมนี้ทำด้ายทุกอย่าง แต่ไม่อยากใช้ทุกฟังชั่น งงเองเปล่าๆ...... :laugh:....ใช้ฟรีด้วย กลัวมันไม่เสถีรย
เอาแค่ระบบคูปอง มันแม่นยำดี............ :D       ผมว่าต้องลอง ........... 8)

« ตอบกลับ #712 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2007, 01:08:57 am »
ขอรบกวนทีครับ กดเวลา แล้วประมาน 5 วิ เครื่อง มานล๊อกอ่ะครับ แต่เวลายังเดิน อยู่แก้ที่ไหนครับ

ตอบทีนะครับ

kongbenza

« ตอบกลับ #713 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2007, 05:06:41 am »
โปรแกรมนี้ มันล๊อก เกมส์ Pro Evolution Soccer 6 VastDown ใม่ได้เหรอครับ พอดี ผมลงไว้แล้วเด๊กมันเล่น มันบอกว่าเวลาหมดแล้ว มันใม่ล๊อกหน้อจอ เล่นต่อได้เฉยเลย - -"

« ตอบกลับ #714 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2007, 08:08:06 pm »
ขอรบกวนทีครับ กดเวลา แล้วประมาน 5 วิ เครื่อง มานล๊อกอ่ะครับ แต่เวลายังเดิน อยู่แก้ที่ไหนครับ

ตอบทีนะครับ ::) ::) ::)

« ตอบกลับ #715 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2007, 11:36:45 pm »
อ้างถึง
โปรแกรมนี้ มันล๊อก เกมส์ Pro Evolution Soccer 6 VastDown ใม่ได้เหรอครับ พอดี ผมลงไว้แล้วเด๊กมันเล่น มันบอกว่าเวลาหมดแล้ว มันใม่ล๊อกหน้อจอ เล่นต่อได้เฉยเลย - -"

ลองเข้าไปตั้ง หลังจากหมดเวลา ให้เครื่องล๊อค ภายใน 2 วินาทีดูครับ  ปกติมันจะตั้งให้ล๊อคภายใน 0 วินาที ลองเปลี่ยนดูผมเคยเป็นมาก่อน เป็นกับเกมส์ Maple Story ลองดูก่อนว่าเกมส์ นี้ก้อเป็นด้วยหรือเปล่า.. ๛emoticon226:  ถ้าใช้ ก้อดีไป แต่ถ้าไม่ล๊อค ต้องหาวิธีต่อไปครับ...........

« ตอบกลับ #716 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2007, 12:57:04 am »
โพสอีกรอบ

ตั้งคิดเงินแล้วเครื่องมาน ล๊อกครับ แต่เวลายังเดินอยู่ แก้ที่ไหนครับ

โพสรูปไม่เป็นงับ เลยไม่มีให้ดู ขอโทดทีงับ

ออฟไลน์ yoyoflash

• ~•○ฝันพอควร○• ~
« ตอบกลับ #717 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2007, 10:46:10 am »
หวัดดีครับ คือว่ามีคนมาเล่น แล้วเลิกก่อนเวลาเช่นเล่น1ชม.เล่นไปได้30นาทีแล้วเลิกก่อน
ทีนี้ลูกน้องก็คิดเงินแบบ ยกเลิกการจับเวลาไป30นาทีแล้วระบุว่า เล่นไปแค่ 30นาที ในส่วนตรงนี้เราสามารถดูตรงไหนครับ (สาเหตุของการยกเลิกจับเวลา)

CyberGameZ

« ตอบกลับ #718 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 03:01:38 am »
เริ่มใช้งาน จะครบอาทิตย์แล้วครับ โดยส่วนตัว ชอบโปรแกรมตัวนี้นะครับ เพราะ interface ใช้งาน สวย ดูดี  และที่สำคัญ คือ ฟรี
ปัญหาที่เกิดขึ้นของผม ก้อคือ
1. บางครั้ง  ตรง title bar ชื่อผู้ควบคุมเปลี่ยนเป็น Expired เฉย ต้อง ปิดเปิด ถึงจะหาย
2. บางครั้ง ขึ้นมาให้เลือกว่า จะ Buy / Extend / Continue
3. อยู๋ดีดีรีสตาทเฉย แต่พบแค่ครั้งเดียว ยังไม่แน่ใจว่าเป้นที่อะไร เครื่องลงเฉพาะ XP และตอนนั้น รันแค่โปรแกรม Cafe suite
4. อันนี้ ปวดหัวมากครับ ตรงที่ เราปรับปรุง client แล้ว แต่ไม่มีผลอะไร  ไอ้ตอนทำ ดันซ่อนไดร์ฟD พอตอนจะแก้ไขเนี่ยสิ ไปปรับปรุงให้มานโช แต่ก้อไม่มีผลอะไร - -"

**  ปัญหามีไว้ให้แก้ ปัญหามี ปัญญาเกิด อิอิ
*** ขอบคุณกระทู๊ดีดี แบบนี้ตลอดไป
**** อ่าน18 หน้า มา 3 รอบและ อิอิ
***** ว่าจะเทสอีก 1 อาทิตย์ ถ้าไม่รุ่ง จะนอกใจไป Snong ( ซื้อ Snong มาแล้ว แต่อยากใช้ Cafe Suite มากกว่าหนะ อิอิ)

« ตอบกลับ #719 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 02:35:42 am »
เริ่มใช้งาน จะครบอาทิตย์แล้วครับ โดยส่วนตัว ชอบโปรแกรมตัวนี้นะครับ เพราะ interface ใช้งาน สวย ดูดี  และที่สำคัญ คือ ฟรี
ปัญหาที่เกิดขึ้นของผม ก้อคือ
1. บางครั้ง  ตรง title bar ชื่อผู้ควบคุมเปลี่ยนเป็น Expired เฉย ต้อง ปิดเปิด ถึงจะหาย
2. บางครั้ง ขึ้นมาให้เลือกว่า จะ Buy / Extend / Continue
3. อยู๋ดีดีรีสตาทเฉย แต่พบแค่ครั้งเดียว ยังไม่แน่ใจว่าเป้นที่อะไร เครื่องลงเฉพาะ XP และตอนนั้น รันแค่โปรแกรม Cafe suite
4. อันนี้ ปวดหัวมากครับ ตรงที่ เราปรับปรุง client แล้ว แต่ไม่มีผลอะไร  ไอ้ตอนทำ ดันซ่อนไดร์ฟD พอตอนจะแก้ไขเนี่ยสิ ไปปรับปรุงให้มานโช แต่ก้อไม่มีผลอะไร - -"
1. ผมไม่เป็นนะครับ crack เรียบร้อยแล้วจะไม่มาให้เห็นอีกเลยจริงๆครับ ยืนยัน  ผมใช้ v.3.41f  ผมใช้มาจะครบเดือนแล้ว
2. ไม่เคยเจอเหมือนกันครับ
3. ไม่เคยเจอเหมือนกันครับ
4. ปรับปรุง client บางครั้งต้อง restart เครื่องด้วยครับเพื่อให้ function บางอย่างจะเป็นไปตาม policy ที่เรากำหนดไว้ครับ และ มั่นใจว่า client ถูก update เรียบร้อยแล้ว