เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีติดตั้ง CafeSuite ( CafeStation ) อัพตัวไฟล์ใหม่แล้วค่ะ  (อ่าน 577644 ครั้ง)

ออฟไลน์ idos

• นักเรียนประถม
Re: วิธีใช้ CafeSuite ( CafeStation ) สำหรับคนที่ยังไม่รู้คะ
« ตอบกลับ #720 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 02:43:42 am »
หวัดดีครับ คือว่ามีคนมาเล่น แล้วเลิกก่อนเวลาเช่นเล่น1ชม.เล่นไปได้30นาทีแล้วเลิกก่อน
ทีนี้ลูกน้องก็คิดเงินแบบ ยกเลิกการจับเวลาไป30นาทีแล้วระบุว่า เล่นไปแค่ 30นาที ในส่วนตรงนี้เราสามารถดูตรงไหนครับ (สาเหตุของการยกเลิกจับเวลา)

ให้ระบบมันทอนเงินสิครับ ผมให้ระบบมันทอนเงินตลิดเลยอะครับ ไม่ให้แก้แบบนี้เพราะจะโกงได้ ดูตามรูปเลยครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ grmoman

Re: วิธีใช้ CafeSuite ( CafeStation ) สำหรับคนที่ยังไม่รู้คะ
« ตอบกลับ #721 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 02:59:11 am »
เปิดจับเวลา  แล้ว  เครื่องล๊อกครับ

แก้ตรงไหนครับ บอกทีครับ

cccp

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #722 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 08:21:47 am »
หวัดดีครับ คือว่ามีคนมาเล่น แล้วเลิกก่อนเวลาเช่นเล่น1ชม.เล่นไปได้30นาทีแล้วเลิกก่อน
ทีนี้ลูกน้องก็คิดเงินแบบ ยกเลิกการจับเวลาไป30นาทีแล้วระบุว่า เล่นไปแค่ 30นาที ในส่วนตรงนี้เราสามารถดูตรงไหนครับ (สาเหตุของการยกเลิกจับเวลา)

ตามภาพครับ

แต่ เพื่อความชัว แนะนำ ให้ติ๊กตรงนี้อีกนิดล่ะกันครับ

๛emoticon236: ๛emoticon236:

cccp

« ตอบกลับ #723 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 08:40:52 am »
เริ่มใช้งาน จะครบอาทิตย์แล้วครับ โดยส่วนตัว ชอบโปรแกรมตัวนี้นะครับ เพราะ interface ใช้งาน สวย ดูดี  และที่สำคัญ คือ ฟรี
ปัญหาที่เกิดขึ้นของผม ก้อคือ
1. บางครั้ง  ตรง title bar ชื่อผู้ควบคุมเปลี่ยนเป็น Expired เฉย ต้อง ปิดเปิด ถึงจะหาย
2. บางครั้ง ขึ้นมาให้เลือกว่า จะ Buy / Extend / Continue
3. อยู๋ดีดีรีสตาทเฉย แต่พบแค่ครั้งเดียว ยังไม่แน่ใจว่าเป้นที่อะไร เครื่องลงเฉพาะ XP และตอนนั้น รันแค่โปรแกรม Cafe suite
4. อันนี้ ปวดหัวมากครับ ตรงที่ เราปรับปรุง client แล้ว แต่ไม่มีผลอะไร  ไอ้ตอนทำ ดันซ่อนไดร์ฟD พอตอนจะแก้ไขเนี่ยสิ ไปปรับปรุงให้มานโช แต่ก้อไม่มีผลอะไร - -"

**  ปัญหามีไว้ให้แก้ ปัญหามี ปัญญาเกิด อิอิ
*** ขอบคุณกระทู๊ดีดี แบบนี้ตลอดไป
**** อ่าน18 หน้า มา 3 รอบและ อิอิ
***** ว่าจะเทสอีก 1 อาทิตย์ ถ้าไม่รุ่ง จะนอกใจไป Snong ( ซื้อ Snong มาแล้ว แต่อยากใช้ Cafe Suite มากกว่าหนะ อิอิ)

1+2 = เคยเป็นเหมือนกันครับ แต่ตอนนั้น ผมปรับให้โปรแกรมมันรันตัวเอง อัตโนมัติ วิธีแก้ก็ ไม่ให้ตัวโปรแกรมรันเองอัตโนมัติก็หายครับ ไม่ทราบว่า ได้ให้โปรแกรมรันเองหรือเปล่าครับ
3 = ลงวินโดวส์ แผ่นที่มีการปรับแต่งหรือเปล่าครับ (พวก 2006 2007 )? อาจเป็นได้ และเครื่องเปิดไม่มีพักเลย ก็ทำให้เกิดสาเหตุนั้นได้
4 = ลอง กด F5 หลังจากอัพเดทที่ desktop ดูครับ ถ้ายังไม่ได้ ก็ รีเครื่อง 1 รอบ ก็จะใช้ได้

CyberGameZ

« ตอบกลับ #724 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 11:13:43 am »
ขอบคุณครับคุณ idos และคุณ cccp
วันที่ 2 และครับ เริ่มเสถึยร ไม่มีปัญหาอะไร  ก้อมีแค่ audition หนะครับ
1. ถ้าเล่น audition ถึงจะออกจากเกมส์แล้วก้อตาม พอคิดเงิน เครื่องขึ้นจอฟ้าเลยอะครับ ไม่ทราบว่า เพื่อนๆ ทำยังไง หรือไปตั้งค่าในวินโดให้มันรีสตาท รีสตาทบ่อยๆ กลัว เครื่องเจ๊ง อิอิ
2. อยากได้ โปร cyberprinter ครับ + ยาแก้ไอ
3. ในเวบ www.cafesuite.net มีโปรใหม่มา 2 ตัว  Surfovisor (ตัวกรองเวบ) และ CafeSuite Instant Recovery โปรแกรม undo น่าสนใจตรงที่ มานรองรับ vista ก้อน่าจะรองรับ sata ด้วย (เกี่ยวการมั้ยเนี่ย) อีกทั้ง ใช้ร่วมกับ cafesuit ก้อน่าจะไม่มีปัญหาอะไร เพราะบริษัทเดียวกัน รบกวน พี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยกันลองนะครับ

**  ปัญหามีไว้ให้แก้ ปัญหามี ปัญญาเกิด อิอิ
*** ขอบคุณกระทู๊ดีดี แบบนี้ตลอดไป
**** เสียตังค่าโปร สนอง ฟรีแน่เลย อิอิ

« ตอบกลับ #725 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 03:18:04 pm »
ใครก้อได้บอกทีครับ เปิดจับเวลา แล้วเครื่อง มานล๊อก ครับ

ม่ะมีคนยอมบอกเลย

สงสารผมหน่อยยยยย

ออฟไลน์ yoyoflash

• นักเรียนมัธยม
  • ~•○ฝันพอควร○• ~
« ตอบกลับ #726 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 12:51:27 am »
อ้างถึง
อ้างจาก: ake006 ที่ กุมภาพันธ์ 25, 2007, 03:46:10 pm

ตามภาพครับ

แต่ เพื่อความชัว แนะนำ ให้ติ๊กตรงนี้อีกนิดล่ะกันครับ

มันคืออย่างงี้ครับคือตอนเขาคิดเงินประจำวัน คือสมมุติ สรุปรายได้วันนี้ checkในโปรแกรมได้ 500บาท แต่เงินเก็บได้400บาท แล้วเราถามลูกน้องว่าอีก100บาทไปไหนลูกน้องก็บอกว่า มีคนมีเล่น5ชม.=100บาท
พอดีมีเพื่อนเขามาตามก็เลยขอเลิกเพราะเล่นไปไม่ถึง5นาที แล้วเราก็ติ๊กตรง ต้องใส่เหตุผลของการยกเลิกการจับเวลา  ในตรงนี้แหล่ะครับที่เราจะดูยัง ดูเหตุผลตรงไหนที่ลูกน้องระบุไป

« ตอบกลับ #727 เมื่อ: มีนาคม 01, 2007, 08:36:47 pm »
โพสต่อปาย

เปิดจับเวลา แล้วซัก 5 วิ เครื่อง ล๊อก

แก้ที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #728 เมื่อ: มีนาคม 02, 2007, 02:21:31 am »
ขอบคุณครับคุณ idos และคุณ cccp
วันที่ 2 และครับ เริ่มเสถึยร ไม่มีปัญหาอะไร  ก้อมีแค่ audition หนะครับ
1. ถ้าเล่น audition ถึงจะออกจากเกมส์แล้วก้อตาม พอคิดเงิน เครื่องขึ้นจอฟ้าเลยอะครับ ไม่ทราบว่า เพื่อนๆ ทำยังไง หรือไปตั้งค่าในวินโดให้มันรีสตาท รีสตาทบ่อยๆ กลัว เครื่องเจ๊ง อิอิ
2. อยากได้ โปร cyberprinter ครับ + ยาแก้ไอ
3. ในเวบ www.cafesuite.net มีโปรใหม่มา 2 ตัว  Surfovisor (ตัวกรองเวบ) และ CafeSuite Instant Recovery โปรแกรม undo น่าสนใจตรงที่ มานรองรับ vista ก้อน่าจะรองรับ sata ด้วย (เกี่ยวการมั้ยเนี่ย) อีกทั้ง ใช้ร่วมกับ cafesuit ก้อน่าจะไม่มีปัญหาอะไร เพราะบริษัทเดียวกัน รบกวน พี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยกันลองนะครับ
1. audition ของผมไม่เป็นนะ จะเป็นก็แต่พวก camfrog หรือ ie หรือบางเกมส์เท่านั้นครับ เพราะว่ามันพยายามปิดแต่ปิดไม่ลงก็เลยจอฟ้า ของผม set ไว้ให้ restart ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ดีกว่าจอฟ้าให้ลูกค้าเห็น อีกอย่าง restart เครื่องทีนึงก็ดีครับจะได้ clear เครื่องไปด้วยเลยในตัว
2. ผมก็หาอยู่เหมือนกันครับ ว่าจะลองโหลดในเว็บมาลองดูก่อน
3. Surfovisor ผมว่าอาจจะไม่ต้องใช้นะดูจะจำกัดสิทธิ์ไปหน่อย สำหรับตัวผมเองนะ ส่วน Instant Recovery นี่น่าสนใจครับ

« ตอบกลับ #729 เมื่อ: มีนาคม 03, 2007, 04:43:14 am »
เริ่ม จับเวลา เครื่อง ล๊อก ครับ แก้ตรงไหนครับ

ขอบคุงงับ

aoodey

« ตอบกลับ #730 เมื่อ: มีนาคม 03, 2007, 05:23:23 am »
ทำไมหน้าแรกภาพประกอบมันหายไปอ่าครับ เลยทำให้ผมทำไม่ได้เลยอ่าครับ ใครก็ได้ช่วยอธิบายวิธีลงอีกทีนะครับ อยากใช้โปรแกรมนี้มากๆครับผม

spamm7

« ตอบกลับ #731 เมื่อ: มีนาคม 03, 2007, 05:49:32 am »
นั้นนะสิ อย่างนี้ ผู้ใช้มือใหม่หมดสิทธิ์เลย กระทู้ปักหมุดไม่น่าลบข้อมูลปีเก่าอะ... ๛emoticon295:

ออฟไลน์ chababear

• εїз  Spirit of frεεdom  εїз
    • Oxygen Cafe
« ตอบกลับ #732 เมื่อ: มีนาคม 03, 2007, 07:58:18 am »
นั้นนะสิ อย่างนี้ ผู้ใช้มือใหม่หมดสิทธิ์เลย กระทู้ปักหมุดไม่น่าลบข้อมูลปีเก่าอะ... ๛emoticon295:
จายเย็นๆน้าค่ะกำลังทำให้ใหม่ค่ะ ช่วงนี้งานเยอะจิงๆของเวลาแปป นะคะ ไม่เกินพรุ้งนี่เสร็จแน่ค่ะ

spamm7

« ตอบกลับ #733 เมื่อ: มีนาคม 03, 2007, 10:52:43 am »
จายเย็นๆน้าค่ะกำลังทำให้ใหม่ค่ะ ช่วงนี้งานเยอะจิงๆของเวลาแปป นะคะ ไม่เกินพรุ้งนี่เสร็จแน่ค่ะ

..OKคับ ขอบคุณคับ ไม่ต้องรีบก็ได้คับ ค่อยๆทำก็ได้คับ ไม่ค่อยซีเรียศเท่าไรคับ รอได้คับ.... :)

WORK2NET

CafeStation เมื่อล็อคหน้าจอแล้วมีปัญหา !!!
« ตอบกลับ #734 เมื่อ: มีนาคม 03, 2007, 02:11:38 pm »
คือตอนที่เวลาหมดแล้วโปรแกรมจะสั่งล็อคหน้าจอ แต่เครื่องไหนที่เล่นเกมส์ Audition และ Special Force 
หน้าจอมันจะไม่ล็อคแต่มันจะขึ้นหน้าจอสีน้ำเงินแล้วมีภาษาอังกฤษ เต็มหน้าจอเลยเหมือนมันจะ error อะไรสักอย่าง
แต่เกมส์ออนไลอื่น ไม่มีปัญหานะครับ ยังไงช่วยตอบปัญหาผมที่ครับ

WORK2NET

« ตอบกลับ #735 เมื่อ: มีนาคม 03, 2007, 02:38:11 pm »
ในเวบ www.cafesuite.net มีโปรใหม่มา 2 ตัว  Surfovisor (ตัวกรองเวบ) และ CafeSuite Instant Recovery โปรแกรม undo น่าสนใจตรงที่ มานรองรับ vista ก้อน่าจะรองรับ sata ด้วย (เกี่ยวการมั้ยเนี่ย) อีกทั้ง ใช้ร่วมกับ cafesuit ก้อน่าจะไม่มีปัญหาอะไร เพราะบริษัทเดียวกัน รบกวน พี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยกันลองนะครับ

Surfovisor (ตัวกรองเวบ) และ CafeSuite Instant Recovery โปรแกรม undo
วิธีใช้มันใช้ยังไงมั่งครับใครเคยใช้มั่งบอกวิธีการใช้หน่อยครับ ดาวโหลดมาแล้วแต่ไม่รู้ใช้ยังไงอ่ะ

CyberGameZ

« ตอบกลับ #736 เมื่อ: มีนาคม 03, 2007, 05:13:33 pm »
มีปัญหามาใหม่อีกแล้วครับ
 คือ ผมใช้โปรแกรม undo hdguard และลง Client ของ Cafesuite ที่ Drive D และได้ทำการซ่อน Drive D  ตอนเวลาผมปรับปรุงโปรแกรมไคลเอนท์ ผมต้องยกเลิก โปร undo ก่อนมั้ยครับ ขอบคุณครับ

aoodey

« ตอบกลับ #737 เมื่อ: มีนาคม 04, 2007, 04:34:20 pm »
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ไม่เห็นว่าจะทำให้ใหม่เลยครับ ผมรออยู่นะครับ อยากใช้มากๆเลยครับบบบบบ

aoodey

« ตอบกลับ #738 เมื่อ: มีนาคม 04, 2007, 06:45:28 pm »
ผมรอมาหลายวันละครับ ช่วยบอกวิธีการติดตั้งทีนะครับ บอกพอเอาให้ใช้งานได้ก็ได้ครับ
หาไอพีอัตโนมัติ   การสร้างคูปอง การลงเครื่องลูก เอาแค่นี้ก็ได้ครับบบบบ    ๛emoticon295:

cccp

« ตอบกลับ #739 เมื่อ: มีนาคม 04, 2007, 10:10:43 pm »
มันคืออย่างงี้ครับคือตอนเขาคิดเงินประจำวัน คือสมมุติ สรุปรายได้วันนี้ checkในโปรแกรมได้ 500บาท แต่เงินเก็บได้400บาท แล้วเราถามลูกน้องว่าอีก100บาทไปไหนลูกน้องก็บอกว่า มีคนมีเล่น5ชม.=100บาท
พอดีมีเพื่อนเขามาตามก็เลยขอเลิกเพราะเล่นไปไม่ถึง5นาที แล้วเราก็ติ๊กตรง ต้องใส่เหตุผลของการยกเลิกการจับเว ๛emoticon58:ลา  ในตรงนี้แหล่ะครับที่เราจะดูยัง ดูเหตุผลตรงไหนที่ลูกน้องระบุไป

ถ้าในโปรแกรมแจ้งว่า 500 แต่เงินเก็บได้400บาท  การยกเลิกเวลาเงินจะไม่เพิ่มในบัญชีน่ะครับ

ตามภาพนี้น่ะครับ เหตุผลจะอยู่ หลัีงสุด

ไม่ทราบว่า คุณกำหนดสิทธิ์ลูกน้องแบบไหนครับถึงสามารถยกเลิกเวลาได้ แนะนำให้กำหนดว่าถ้าเวลา เกินกว่าที่เรากำหนดแล้วจะไม่สามารถยกเลิกเวลาได้ จะดีกว่าน่ะครับ

cccp

« ตอบกลับ #740 เมื่อ: มีนาคม 04, 2007, 10:12:39 pm »
คือตอนที่เวลาหมดแล้วโปรแกรมจะสั่งล็อคหน้าจอ แต่เครื่องไหนที่เล่นเกมส์ Audition และ Special Force 
หน้าจอมันจะไม่ล็อคแต่มันจะขึ้นหน้าจอสีน้ำเงินแล้วมีภาษาอังกฤษ เต็มหน้าจอเลยเหมือนมันจะ error อะไรสักอย่าง
แต่เกมส์ออนไลอื่น ไม่มีปัญหานะครับ ยังไงช่วยตอบปัญหาผมที่ครับ

ให้ยกเลิกการตั้งค่าที่ให้โปรแกรม ปิดโปรแกรมทั้งหมดเมื่อคิดเงินครับแล้วจะหายไป ไม่ทราบว่าได้ตั้งไว้หรือเปล่าครับ ?

cccp

« ตอบกลับ #741 เมื่อ: มีนาคม 04, 2007, 10:17:06 pm »
เริ่ม จับเวลา เครื่อง ล๊อก ครับ แก้ตรงไหนครับ

ขอบคุงงับ

ลบ ลงใหม่ก็ยังเป็นหรือเปล่าครับ ?
ช่วยบอกวิธีการแก้ปัญหาข้นต้นของคุณให้ทราบอีกหน่อยน่ะครับ

« ตอบกลับ #742 เมื่อ: มีนาคม 05, 2007, 01:18:24 am »
ลบ ลงใหม่ก้อยังเป็น อ่ะครับ แก้ม่ะหาย

WORK2NET

« ตอบกลับ #743 เมื่อ: มีนาคม 05, 2007, 03:01:34 am »
ให้ยกเลิกการตั้งค่าที่ให้โปรแกรม ปิดโปรแกรมทั้งหมดเมื่อคิดเงินครับแล้วจะหายไป ไม่ทราบว่าได้ตั้งไว้หรือเปล่าครับ ?

แล้วให้เปลี่ยนเป็นแบบไหนครับ ถ้าเปลี่ยนเป็นรีสตาททุกครั้ง ผมคงไม่เสี่ยงนะครับกลัวฮาดดิสเจ้ง
ช่วยบอกหน่อยครับ

CyberGameZ

« ตอบกลับ #744 เมื่อ: มีนาคม 05, 2007, 07:13:14 am »
โปรแกรม > กำหนดค่าติดตั้งไคลเอนท์ > Automation > End > เลือกไม่ต้องทำอะไร

ลองดู

spamm7

« ตอบกลับ #745 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 03:08:45 am »
...เห็นบอกว่าจะลงวิธีติดตั้งให้ใหม่ ก็ยังเหมื่อนเดิม เออนะ คนเรา.. :'(

« ตอบกลับ #746 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 03:41:41 am »
ลบ ลงใหม่ก็ยังเป็นหรือเปล่าครับ ?
ช่วยบอกวิธีการแก้ปัญหาข้นต้นของคุณให้ทราบอีกหน่อยน่ะครับ

ลบลงใหม่ก้อเป็นเหมือนเดิมครับ แก้อย่างไรดีครับ

elvistone

« ตอบกลับ #747 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 12:03:06 pm »
ผมก็รอวิธีติดตั้งและวิธีใช้เหมือนเดิม  ถามใครก็ไม่ได้ความกระจ่าง บอกให้อ่าน เราก็อ่าน  นี่รูปที่หนึ่ง แต่ไม่มีรูป  ไม่อธิบายไว้เลย  กรรม

ผม

« ตอบกลับ #748 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 04:36:20 pm »
ช่วยด้วยครับ รูปถูกลบโดยผู้ดำเนินการ ช่วยมาลงใหม่ที่นะครับ ได้ โปรดผมต้องการมาก ๆ เลย ครับ  ::)

jeab

« ตอบกลับ #749 เมื่อ: มีนาคม 07, 2007, 11:23:44 am »
ถ้าต้องการยกเลิกไม่ให้ฟ้องว่าต้องการให้ใช้งานต่อไปหรือไม่เวลาที่ user ใช้งานแล้วปล่อยเครื่องทิ้งไว้สักพักนะค่ะ ต้อง set ค่าที่ไหนค่ะ อยาก set ไม่ให้ฟ้องใหใช้ได้เรื่อย ๆ จนกว่าจะหมดเวลานะคะ ขอคำแนะนำด้วยคะ

« ตอบกลับ #750 เมื่อ: มีนาคม 07, 2007, 12:35:16 pm »
ผมอัพให้ละกันครับเป็น doc ที่ผมรวบรวมไว้ดูเป็นคู่มือการติดตั้งและ config Cafesuite มีหลายๆรูปที่หายไปหลังจากเฮียแก clear รูปเก่าไปอื้อ ยังไงถ้า staff หรือ เฮีย เจอก็เอาไปใส่ไว้เป็นคู่มือทีนะครับ เบื้องต้นเล็กๆน้อยๆ จะได้ไม่ต้ องทำใหม่ มันเหนื่อย

ใครมี CyberPrinter ช่วยสงเคราะห์หน่อยสิครับ อยากได้ :'(

magicneo

« ตอบกลับ #751 เมื่อ: มีนาคม 07, 2007, 01:20:33 pm »
ผมอ่านหนาเวปทุกหน้าแต่ยังเข้า password ไม่ได้เลยครับ ใครใจดีช่วยลงให้หน่อยนะงับ

LuCiFeR

« ตอบกลับ #752 เมื่อ: มีนาคม 07, 2007, 05:16:05 pm »
ผมอัพให้ละกันครับเป็น doc ที่ผมรวบรวมไว้ดูเป็นคู่มือการติดตั้งและ config Cafesuite มีหลายๆรูปที่หายไปหลังจากเฮียแก clear รูปเก่าไปอื้อ ยังไงถ้า staff หรือ เฮีย เจอก็เอาไปใส่ไว้เป็นคู่มือทีนะครับ เบื้องต้นเล็กๆน้อยๆ จะได้ไม่ต้ องทำใหม่ มันเหนื่อย

ใครมี CyberPrinter ช่วยสงเคราะห์หน่อยสิครับ อยากได้ :'(

CyberPrinter  มันคือโปรแกรมไรเหรอคับ

kornnaphar

« ตอบกลับ #753 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 08:30:45 pm »
 :laugh: พอดีลงเรียบร้อยแล้ว แต่ติดปัญหาที่ว่า เครื่องแม่สั่งให้เครื่องลูกปิดหน้าจอไม่ได้ค่ะ แต่สามารถปิดเครื่องได้ ไม่รู้ว่าต้องไปเซ็ต ตรงไหน รบกวนผู้รู่ บอกที่ค่ะ ขอบคุณค่ะ

« ตอบกลับ #754 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 05:46:23 am »
CafeSuite สามารถป้องกันการยัด MP3 ได้นะครับ ผมลองแล้วก็ ok เหมือนกัน แต่จะไม่ ok ก็ต่อเมื่อมีเกมส์ที่ต้อง Load MP3 เข้าไปใน Folder Games

แต่ลองแล้วถือว่า ok ครับ

ลอง

« ตอบกลับ #755 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 07:53:07 am »
ทำไม รูปหายไปไหนหมดอ่ะครับ

ธเนศ

crack แล้ว ยังหมด อายุ
« ตอบกลับ #756 เมื่อ: มีนาคม 19, 2007, 07:59:01 am »
ผมเจอปัญหา crack  แล้ว ในส่วนของ เวอร์ชั่น มันไม่หมด อายุแล้ว แต่ใน license มันบอกว่า ใช้งานได้อีก 21 วันน่ะ ครับ มันจามีผล อะไร มั้ย

kamakiji

« ตอบกลับ #757 เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 04:01:19 pm »
วเลาที่ เครื่องserver กับ โปรแกรมไม่ตรงกันงับที่เครื่องมันเดือนมีนา แค่ โปรแกรม มันเดือนมกรา
เวลาที่แสดบนเครื่องลูกเลยย้องกลับไป 1000กว่าชั่วโมงแก้ไขอย่างไรดีครับ ขอบคุนครับ

bume

« ตอบกลับ #758 เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 06:36:57 pm »
พอดีว่ารูปหาย
- ตอนนี้สั่ง Print คูปอง 24 ใบ แล้วมันกินไป 24 แผ่นเลยหน่ะครับ
- อยากให้ช่วย Post วิธีทำให้ได้หลายๆใบต่อกระดาษ A4 1แผ่นหน่อยหน่ะครับ
ขอบคุณมากๆครับ   ???
- และคูปองสามารถมีอายุ อยู่ได้แค่ 1 วันเหรอครับ

bume

« ตอบกลับ #759 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 10:14:08 pm »
1 วันผ่านไป
ตอนนี้ Print 20 ใบแบบในหน้าเดียวได้แล้วครับตรง Print ticket
เสร็จแล้วพอเราตอบ Ok กับตอบ Noมัน Print มาอีก 20 ใบ-_-"
รวมเป็น 40 ใบ-_-" มีวิธีอื่นไหมครับ
ขอบคุณครับ

spermkungza

« ตอบกลับ #760 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 09:42:39 am »

วิธีคิดเงินอัตโนมัตคะ

1.ให้ติ๊กตามรูปเพื่อไม่ให้หน้าต่าง ขึ้นมาถาม เครื่องแม่ไม่ว่ากรณีใดๆก็ตาม
2.ติ๊กเพื่อให้เครื่องแม่คิดเงินอัตโนมัติ
3.ติ้กเพื่อไม่ให้หน้าต่างขึ้น Yes / No ขึ้นเมื่อเครื่องลูกตค้าหมดเวลา

:^** ปล.3ขั้นตอนนี้สัมพันกันนะคะ เซ็ทแบบนี้รับลองไม่มีปัญหาคะ ** :^

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ใครก็ได้รับกวน  สอนผมทำทีครับ  อันข้างบนนี้รูปมันไม่มีแล้ว ทำไม่ถูกจิงๆ

ขอบคุนครับ

pronet

« ตอบกลับ #761 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 10:11:17 am »
รบกวนทีคับผมอยากลองใช้อะคับ รบกวนส่งวิธีติดตั้งพร้อมคู่มือให้ทีได้ไม๊คับ รูปในเวปดูไม่ได้อะคับ
[email protected] ขอบคุณมากๆคับ ::)

ออฟไลน์ ksak

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #762 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 05:05:55 am »
ขอวิธี การตั้งค่าต่างๆหน่อยครับที่บอร์ดนี้ดูไม่ได้แล้ว  ขอบคุณครับ
[email protected] :'(

kamakiji

« ตอบกลับ #763 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 07:06:51 am »
วเลาที่ เครื่องserver กับ โปรแกรมไม่ตรงกันงับที่เครื่องมันเดือนมีนา แค่ โปรแกรม มันเดือนมกรา
เวลาที่แสดบนเครื่องลูกเลยย้องกลับไป 1000กว่าชั่วโมงแก้ไขอย่างไรดีครับ ขอบคุนครับ

ktanes01

« ตอบกลับ #764 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 07:34:43 am »
อยากได้คู่มือการใช้งาน ใครมีส่งหน่อยคับ [email protected]

pronet

« ตอบกลับ #765 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 08:37:59 am »
รบกวนทีคับใครมีคู่มือรบกวนขอทีนะคับ [email protected] (ขอบคุณมากๆคับ) ;) ;)

กด

;D :P :o ??? เนsc เน9boom: เนmyicon23: เนemo201: เนconfig_sm เนemoticon118: เนemoticon227: เนemoticon161: >:( :( เนmyicon24:

โจน 500+

« ตอบกลับ #767 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 06:11:48 pm »
ทำไมมันถามหา u/p ครับ ขอวิธีติดตั้งด้วยครับ  [email protected]

abc5752

« ตอบกลับ #768 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 07:34:51 pm »
คือว่าโปรแกรมนี้ สามารถ ทำอย่างนี้ได้ไหมครับ

คือต้องการให้
เล่น 2 ชม. ให้โปรแกรมแถม เวลาเพิ่มอีก 30 นาที อะไรปรัมาณนี้อะครับ ในช่วงเวลา 6.00น. - 18.00น.

ไม่ทราบว่าโปรแกรมนี้ สามารถทำได้ไหม ครับ

tawan_run

« ตอบกลับ #769 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 12:06:21 pm »
สมาชิกใหม่รบกวนถามคะ cafesuite ใช้ได้กับ windows ทุกตัวไหม server เป็น server2003  ใช้ได้ไหมคะ ๛emoticon58:

ออฟไลน์ Psychogunss

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #770 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 04:12:24 am »
รบกวนพี่ๆสอนวิธีตั้ง เครื่องลูกด้วยครับ เครื่องเเม่ตั้งได้เเล้วเหลือเเต่เครื่องลูกครับ
เอาเเบบว่า พอหมดเวลาก็ล็อคหน้าจอ คิดเงิน เเต่ไม่ต้องปิดโปรเเกรมที่เปิดอยู่อะครับ เพื่อเด็กมันต่อเวลา
ขอบคุณมากครับ  :'( :'( :'(

puymayuki555

« ตอบกลับ #771 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 01:45:00 pm »
 :'(   ช่วยหน่อยนะค่ะ ดิฉันเพิ่งเปิดร้าน ตอนนี้เงินหมดตัวแล้ว
อยากได้ตัว  Crck CafeSuite v3.41f พร้อมคู่มือวิธีใช้
ขอบคุณมากนะค่ะ อีเมล์ [email protected]

kacharak

« ตอบกลับ #772 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 12:14:28 pm »
อยากถามว่าโปรแกรมนี้ ซ่อน drive ได้อยู่ระดับไหนนะครับ เพื่อความปลอดภัยจากปลิง RS----GMM
หรือว่าแค่พิมพ์ d: ก็เห็น drive แล้ว

f

« ตอบกลับ #773 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 01:02:24 pm »
ช่วยหน่อยนะค่ะ ;) ;) จำเป็นมากๆ อยากได้ตัว  Crck CafeSuite v3.41f พร้อมคู่มือวิธีใช้
ขอบคุณมากนะค่ะ :'( ::) อีเมล์ [email protected]  ::) ::) ::) ::)

zepelly

« ตอบกลับ #774 เมื่อ: เมษายน 21, 2007, 02:13:04 pm »
คู่มือหน้าแรกโดนลบหมดแล้ว กรุณาช่วยเอากลับมาใหม่ด้วยครับ  :'(

joe0832

« ตอบกลับ #775 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 12:42:33 pm »
คือว่าผมทำรูป แบบ คูปอง เองคับ แต่ม่ายทราบว่าทำในโปรแกรมเสร็จแล้ว แต่เวลาจะพิมพ์ ทำไมมันม่ายมีให้เลือกที่เราเซพไว้ คือทำหลายราคา ให้รูปแบบมันต่างกันคับ รบกวนคุณชบาด้วยคับ

abc5752

« ตอบกลับ #776 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 01:58:33 pm »
ลองว่า ปัญหา มางับ ผม อาจจะช่วยคุณได้ ยกเว้น ระบบ คูปอง นะครับ
ร้านผมไม่ได้ทำ

actionstk

« ตอบกลับ #777 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 05:30:02 am »
 ๛emoticon295: .. ทามมาย แอด มิน ลบ ไฟล์ แนบจัง..  ๛emoticon295:

anuchit

« ตอบกลับ #778 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 05:49:11 am »
ขอวิธีการติดตั้งและการใช้งานหน่อยครับ ไม่อยากใช้ NCAFE ครับ ขอบคุณครับ
[email protected]

zepelly

« ตอบกลับ #779 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 10:29:08 am »
อยากถามเรื่อง Printer น่ะ

Printer ต้องต่อกับเครื่องที่ลงโปรแกรม Server  อย่างเดียวเลยชิม่ะ เราถึงจะให้มันคิดเงินค่า print ได้เอง

แล้วจำเป็นต้อง ลง โปรแกรม CyberPrinter หรือปล่าวน่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าจ้า

===============================================
ขอผู้รู้แนะนำการตั้ง Client เรื่อง System policies หน่อยครับ

doraemed3

« ตอบกลับ #780 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 10:26:38 pm »
คือว่าเราเล่นเวอร์ชั่น344c อยู่อ่าค่ไม่มีเป็นหาไรเลย  :c_laugh: :c_laugh: แต่มีอยู่อย่างเดียวมันบล็อคการใช้งานใช้งานได้ไม่เต็มที่ค่ะ คูปองก็ได้แค่ 40 ใบเท่านั้นจะเพิ่มกว่านั้น
มะได้ แล้วตรงขายของก็ได้แค่ 11 รายการ เพิ่มมากกว่านั้นไม่ได้ทั้ง ๆ ที่ก็ crack ก็แล้ว :o ต้องทำยังไงให้มันใช้ได้ไม่จำกัดอ่าค่ะ ช่วยบอกด้วยค่ะสาธุ ::) ::)

joe0832

« ตอบกลับ #781 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 11:15:33 pm »
อยากลอง CyberPrint ดูจังคับ รบกวนท่านที่มีหน่อยคับ  ::) หาคนใจดีอย่างคุณ chababear  หายากนะคับ

aoodey

« ตอบกลับ #782 เมื่อ: เมษายน 24, 2007, 07:48:17 am »
ทำไมของผมทำคูปองออกมาแล้ว ไปล็อคเข้าเครื่องลูกไม่ได้อ่าครับ ทั้งที่เครื่องลูกกับเครื่องแม่เจอกันแล้วอ่าครับ งงมากมาย

อ้อนวอน

« ตอบกลับ #783 เมื่อ: เมษายน 24, 2007, 07:42:34 pm »
เครื่องแม่กับเครื่องลูก ไม่ connect กัน เกิดจากปัญหาอะไรบ้างค่ะ
ใส่ ip ทุกอย่างถูกต้องแล้ว ก็ยังไม่ได้
ฟ้องว่า  COM2 : ไม่มีการเชื่อมต่อ

ช่วยทีนะค่ะ ใครทราบ แบ่งปันกันหน่อยน้า  ;)

ok

« ตอบกลับ #784 เมื่อ: เมษายน 24, 2007, 09:03:29 pm »
ไม่ทราบว่ามีคนสนใจโปรแกรมนี้อยู่มากน้อยครับ ?

ผมว่าจะลอง ปรับแต่ง แล้วบีบอัดใส่ winrar แทนการตั้งค่าเอง จะดีไหมครับ ?

คือจะลองตั้งค่าแบบพื้นๆ ส่วนอีกหลายๆอย่างถ้าผมทราบผมก็บอกได้ (ผมก็ไม่ได้รู้หมดเกี่ยวกับโปรแกรมนี้น่ะครับ) หรือท่านอื่นทราบก็จะมาช่วยกันตอบแทน

..... คุณชบาหายไปไหนน้อ.....  ??? ???

อ้อนวอน

« ตอบกลับ #785 เมื่อ: เมษายน 24, 2007, 09:26:22 pm »
สนใจมากค่ะ  ถ้าจะกรุณา ก็เป็นพระคุณอย่างสูงนะค่ะ

zepelly

« ตอบกลับ #786 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 02:36:55 pm »
สนครับ ขอ เทคนิค เปลี่ยนรูปหน้าจอ Client ให้หน่อยครับ ตั้งแล้วมันไม่แสดง

===========================================================
ขอบคุณ คนเรปล่างมากเลยน่ะครับ ที่ช่วยตอบผม  ;)

ผ่านมาดู

« ตอบกลับ #787 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 03:01:07 pm »
สนครับ ขอ เทคนิค เปลี่ยนรูปหน้าจอ Client ให้หน่อยครับ ตั้งแล้วมันไม่แสดง

แก้ที่ไฟล์นี้ครับ CafeAgent.ini
บรรทัดนี้ครับ strLockBackground=C:\Program Files\Client\ชื่อรูป.bmp

zepelly

« ตอบกลับ #788 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 09:38:38 am »
ถามอีกข้อน่ะครับ เรื่อง printer

เครื่อง server ของผมที่ลง cafesuite นั้นไม่ได้ต่อ printer ครับ

ใน config ของ cafesuite เลยมองไม่เห็น printer
===============================================================

แต่ผมเอา printer ต่อกับเครื่อง client cafesuite 1 เครื่องในร้านแทนน่ะครับ

===============================================================

แต่ผมอยากให้เครื่อง Server ของผม ที่ไม่ได้ต่อ printer ไว้

สามารถคิดเงิน ค่า print + ไปใน Cafesuite ได้น่ะครับ
================================================================

;) ขอความกรุณาอีกซักครั้งน่ะครับ

chrree

« ตอบกลับ #789 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 01:51:44 pm »
คู่มือพอดีได้มาอ่ะครับ
อยู่ในเครื่องพอดีลองเอาไปดูนะครับว่าใช้ได้ไหม

chrree

« ตอบกลับ #790 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 01:57:31 pm »
ผิดพลาดไปหน่อยครับอันนี้น่าจะได้

zepelly

« ตอบกลับ #791 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 02:09:20 pm »
ผิดพลาดไปหน่อยครับอันนี้น่าจะได้

ทำไมผมกดโหลดไม่ติดเลย
ครับ [email protected] << นีเมลผมครับ

ออฟไลน์ TongOnLine

« ตอบกลับ #792 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 07:26:44 pm »
ผมใช้ v.3.44c มันให้พิมพ์คูปองได้แค่ 20 ใบเอง เพื่อนๆใช้ v.ไหนกันคับ

nut2nut

« ตอบกลับ #793 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 07:32:16 pm »
อ่า มันบอกว่า ไม่พบไฟล แนบน่ะครับ

wza

« ตอบกลับ #794 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 09:40:11 pm »

โหลดไม่ได้เหมือนกันค่ะ
[email protected]   ถ้าจะกรุณาค่ะ ส่งให้จะเป็นพระคุณ

chrree

« ตอบกลับ #795 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 04:20:24 am »
แก้ไขใหม่ผมไม่เข้าใจว่าทำไมโหลดไม่ได้เอาแบบนี้ไปดีกว่านะครับลองดู :P

http://www.plunder.com/Manual-CafeSuite3-41f-download-58525.htm

wza

« ตอบกลับ #796 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 10:56:01 am »
จะตั้งเป็นเล่น 2 ชม. แถม 1ชม. เข้าไปตั้งยังไงค่ะ
ช่วยบอกทีน้า

nut2nut

« ตอบกลับ #797 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 04:10:02 pm »
ขอบคุณมากครับผ้มม

^ ^

JoYs

« ตอบกลับ #798 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 03:40:07 am »
ใครพอทราบบ้างว่าพอลงวินโดว์เครื่องลูกใหม่แล้วลงโปรแกรมนี้ที่เครื่องลูกพอเครื่องรีสตาร์ทใหม่อยู่ดีๆไดร์ C: ได้หายไปทั้งไดร์เลยใครช่วยตอบทีว่าเป็นที่อะไร งงมาก :'(

่jeab

« ตอบกลับ #799 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 04:12:16 am »
จู่ ๆ เครื่องลูกก็ฟ้อง not connet นะค่ะ ก่อนหน้านี้ใช้งานได้ตลอดค่ะ เพิ่งมาเป็นค่ะ install ได้ประมาณ 2 เดือนแล้วค่ะ พอเช็ค license เครื่องแม่ก็ never expire ค่ะ แต่พอเช็คที่เครื่องลูกกับบอกว่า เป็น This is a test version of CafeSuite that can not be used commercially! ค่ะ คิดว่า lincense ตัวลูกหมดอายุแล้วจะทำยังไงค่ะ ช่วยบอกทีค่ะ เพราะโปรแกรมนี้เอาติดตั้งให้ห้องสมุดโดยไม่คิดค่าใช้จ่ายใด ๆ นะคะใครมีวิธีแก้ไขช่วยแจ้งมาให้ด้วยค่ะ [email protected] ค่ะ  ลบกวนด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยค่ะ